Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เชฟ อาหารญี่ปุ่นร้าน Drinking tea eating rice รร.Conrad เลือกปฎิบัติลูกค้ามากๆ ติดต่อทีมงาน

......ผมได้ไปทาน Sushi buffet ร้าน Drinking tea eating rice ณ โรงแรม Conrad มาประมาณสามครั้งได้แล้วครับ ได้รับการปฏิบัติไม่ทัดเทียมกับลูกค้าท่านอื่นครับ ผมไปทานทุกครั้ง จะมีเชฟหนุ่มๆผู้ชายสองคน อยู่ที่ซูชิ บาร์ คอยทักทายลูกค้า และปั้นหน้าพิเศษหรือทำเมมนูพิเศษให้เสมอ ผม งง เลยครับ ลูกค้าท่านอื่นได้รับปปลาพิเศษ หรือเมนูพิเศษ แต่มองข้ามผมไป เป็นอย่างนี้ทั้งสามครั้ง เพราะผมไม่ได้ทิปเค้าครับ ผมไม่เข้าใจว่าผมต้องทิปเชฟด้วยหรอครับ ในเมื่อราคาบุฟเฟ่ต์ต่อหัว คนละ 1177 บาท ผมให้ 1200-1250 ตลอดตอน เช็คบิล ผมควรได้รับการบริการแบบนี้หรอครับ และลูกค้าท่านอื่น เวลาอิ่ม ลุกกลับบ้าน เชพนี่ ยกมือไหว้ ทักทายอย่างสุภาพ ......แต่ผมทั้งสามครั้ง ไม่มีกล่าวคำอำลา ไม่มองหน้า ,,,,, ลาขาดครับร้านนี้

จากคุณ : อาชาวิน
เขียนเมื่อ : 26 มิ.ย. 55 00:27:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com