Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการตัดเค้กค่ะ ติดต่อทีมงาน

ทำเค้กไม่ว่าจะเป็นเนื้อสปัน หรือชิฟฟ่อน
เวลาตัดแบ่งเค้กแล้วเนื้อจะรุ่ยค่ะ ใช้มีดธรรมดาตัดนะค่ะ
1. เนื้อด้านข้างจะย่นตามมาด้วย ไม่สวยเลยค่ะ เป็นเพราะอะไรค่ะ ก่อนตัดจะเอาเค้กแช่เย็นก่อนค่ะ
2. การตัดให้คมกริมเลยเนี้ยะ คุณภาพของมีดมีส่วนด้วยหรือเปล่าค่ะ
3. เวลาตัดแบ่งชิ้นเค้ก เนื้อเค้กตรงกลางจะหายไป ไม่ทราบว่าเราจะต้องตัดให้เกินเส้นแบ่งหรือเปล่าค่ะ
4. สูตรเค้ก 2 ปอนด์ที่เราเห็นตามเวป เราสามารถเอามาหารสูตรเป็นเค้ก 1 ปอนด์ได้หรือเปล่าค่ะ
5. น้ำหนักเค้กต่อปอนด์ เราวัดจากอะไรคะ
6. ทำไมมีพิมพ์เค้กปอนด์ แบบ 2 ปอนด์ และ 2 ปอนด์พิเศษด้วยคะ งงคะ แล้วเราจะใช้กับพิมพ์แบบไหนคะ

ถามเยอะเลยคะ
ขอบคุณมากๆนะค่ะ

จากคุณ : ขึ้นง่าย ลงง่าย
เขียนเมื่อ : 27 มิ.ย. 55 11:18:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com