Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

....Hamburg ปะทะ Bayern....ชมกันเล่นๆเพลินๆครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ  สมาชิกทุกๆท่าน ช่วงนี้ตะโกแทบไม่ได้กระดิกตัวไปไหนเลย ต้องนั่งปั่นงานให้เจ้านาย
งานยุ่งมากๆครับ เลยไม่ค่อยมีเวลา "ลอกการบ้าน-ส่งการบ้าน" หรือ มาทำเมนูอร่อยๆให้กับสมาชิกเลย วันนี้เจ้านายไม่อยู่เลยแอบมาโพสให้สมาชิก ได้ชิม เอ้ยได้ชมกันครับ

ปีนี้ สภาพอากาศ แปรปรวนมาก เดี๋ยวฝน เดี๋ยวแดด ปรับตัวไม่ทัน อยู่ดีๆ แดดเปรี้ยงๆ ฝนก็ดันตกสะงั้น ทะเลก็มีคลื่นลมแรง ชาวเรือต่างพากันหยุด รายได้ก็หดหายลงไป

ตะโกจั่วหัวไว้ สิงห์เหนือ ปะทะ เสือใต้ หลายคนอาจสับสน งงงวย   คิกๆๆๆๆๆ
เอาเป็นว่า เพื่อให้เข้ากับ เทศกาลฟุตบอลยูโร ซึ่งในคืนนี้ เยอรมัน จะลงฟาดแข้ง กับ อิตาลี
ใครชอบดื่มเบียร์  ใครชอบทานมักกะโรนี ก็เลือกชมกันตามสบายนะครับ
ส่วนตะโก ยังไง ใจมันชอบ เยอรมันอยู่ในสายเลือด เย็นนี้ จะขอจัด เบียร์เย็นๆดื่มให้ชื่นคอ

ถ้าสมาชิกยัง งงๆ กับชื่อกระทู้ ก็ตามกันมาดูเลยนะครับ คิกๆๆๆๆๆ

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 55 15:40:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com