Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าจะรับ Pre-order วัตถุดิบหรือเครื่องมือสำหรับทำ bakery ... คิดว่าน่าสนใจหรือเปล่าคะ ติดต่อทีมงาน

น่าสนใจ (12 คน)
  ไม่น่าสนใจ (3 คน)

80.00%
  น่าสนใจ (12 คน)
 20.00%
  ไม่น่าสนใจ (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 15 คน

เรากับน้องชายอยากเปิดรับ Pre-order วัตถุดิบ (เช่น แป้ง เนย กลิ่น ฯลฯ) หรือเครื่องมือสำหรับทำ bakery (เช่น mold ไม้ตีแป้ง ที่บีบปั๊มคุกกี้ ฯลฯ) สำหรับผู้ที่อยู่ต่างจังหวัด หรือผู้ที่ไม่มีเวลาไปซื้อของด้วยตัวเอง แต่รักในการทำขนมค่ะ
อาจปิดรับ Pre สัปดาห์ละ 1-2 ครั้ง แล้วจัดส่งของทาง EMS ให้เพื่อรวดเร็วและของยังคงความสดใหม่เมื่อถึงมือผู้รับ
ที่คิดไว้คือน่าจะเหมาะกับผู้ที่อยู่ต่างจังหวัดแล้วรักการทำ bakery แต่ที่จังหวัดที่อยู่อาจมีของไม่ครบ เราก็จะทำหน้าที่เดินหาสรรพสิ่งในกทม. แล้วจัดส่งให้ทางไปรษณีย์ จะได้ไม่ต้องรอฤกษ์หรือเสียเวลาเข้ามากทม. ไงคะ
คิดว่าจะมีคนสนใจไหม
หรือถ้ามีข้อเสนอแนะอื่นๆ แนะนำได้เลยค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ :D

ป.ล. น้องชายเราเรียน chef มา (อาหาร-ขนมยุโรป) จากสวิส น้องเรารู้เรื่องทำขนมดีเลยคะ ไม่ต้องห่วงว่าจะไม่เข้าใจหรือเลือกของไม่ดีมาให้
แต่ตัวเราไม่สันทัดนัก อาจเรียกชื่ออุปกรณ์อะไรผิดไปก็ขอโทษด้วยนะคะ เราไม่รู้ว่าเขาเรียกอะไรกันแน่ แต่ประมาณนี้แหละ 555

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 55 19:58:58

จากคุณ : อย่าลืมใส่ใจระหว่างทางของชีวิต
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 55 19:53:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com