Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] อร่อย เกี๊ยวปลา , ลูกชิ้นปลา , เย็นตาโฟ @ " นำชัย เกี๊ยวปลา " ( ถ.แนบเคหาสน์ , หัวหิน ) ติดต่อทีมงาน

วันนี้มีร้านก๋วยเตี๋ยวอร่อย ๆ มาฝากกันด้วยครับ
ตอนแรกว่าจะไม่รีวิวเนื่องจากรูปน้อยมากก และ ไม่ชัด
เนื่องจากคืนก่อนหน้าจะไปกิน นั่งฟังเพลง แล้วจิบเบียร์ Corona ที่ Cicada Market
เค้าจะมีมะนาวผ่าเอาไว้ ให้บีบ อาจจะด้วยมือผมไม่สะอาด
ก็จับมะนาวบีบใส่ขวด แถมยังยัดลงไปอีกทั้งชิ้น เช้ามืดมาเป็นเรื่องเลยครับ
ปวดท้องแบบบิดเลย ทรมาน มาก ๆ ตอนสาย ๆ ก่อนกลับ กทม. เลยมาแวะ
ร้านนี้ ซดอะไร ๆ ร้อน ๆ เพิ่มพลัง ซะหน่อย แต่ไม่มีแรงเลยเอามือถือถ่ายมาได้แค่ 2 รูปครับ 55

" ร้านนำชัย เกี๊ยวปลา " อยู่ ถ.แนบเคหาสน์ ใกล้ ๆ กับโรงแรม สุดสวย สุดฮิป พุทธรักษา เลยครับ เป็นห้องแถวเดียวเล็ก ๆ

ชามแรกนี้เป็นเส้นปลาน้ำครับ ใส่ลูกชิ้นรวม ๆ ทั้งฮือก้วย ลูกชิ้นปลา เกี๊ยวปลา
ลูกชิ้น เค้าอร่อยครับ เคี้ยวเพลิน ไม่แป้งเลยครับ แถมไม่คาวแต่อย่างใด
เกี๊ยวปลาก็เหนียวนุ่ม หนึบ ๆ กำลังดี ตัวไม่ใหญ่มาก อร่อยมากเช่นกันครับ
ตัวเส้นปลาก็เนื้อคล้าย ๆ ลูกชิ้น แต่ทำเป็นเส้นครับ

จากคุณ : benz47
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 55 14:54:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com