Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัย!!! ระวัง Mcdonald เอา ชีสหมดอายุมาวางขายครับ!!!!!! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ พ่อแม่พี่น้องชาวก้นครัว ผมเป็นหน้าใหม่ที่นี่นะครับ พอดีเกิดเหตุขึ้นกับแฟนผมเอง
เลยอยากจะมาเตือนภัยให้ระวังกันไว้นะครับ

เรื่องคือ แฟนผมไปนั่งกิน Mcdonald สาขา โรบินสัน สีลม(ที่อยู๋ตรงแยกศาลาแดงเลยอ่ะครับ) แฟนผมก็กินเฟรนฟายน์ + ชีส โดยชีสเนี่ย ถ้าใครเคยกินน่าจะทราบว่า เค้าจะมีทั้งแบบ ราดมาเลย หรือเราขอแยกมาก็ได้ ซึ่งถ้าขอแยก บางทีก็เป็นถ้วยอยู๋แล้วเอามา บางทีก็บีบใส่ถ้วยใหม่มาให้ ซึ่งครั้งนี้เห็นแฟนบอกว่า เป็นถ้วยที่มีอยู่แล้วครับ(ตอนแรกผมยังไปไม่ถึงร้าน)

ที่ถ้วยก็มีวันหมดอายุแปะนะครับ แต่แฟนผมก็ไม่ได้ดู ใครจะนึกล่ะครับว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น แฟนผมก็กินไปจนจะหมดแหละครับ ถึงเห็นว่า มันหมดอายุไปแล้ว

แฟนผมก็ไม่กล้าโวยวาย จนผมมา ก็เลยเอาถ้วยไปบอกพนักงาน(โดยผมถ่ายรูปเก็บไว้ก่อน) พนักงานก็เอาถ้วยไป แล้วเปลี่ยนใหม่ให้ ยอมรับว่าตอนนั้นขาดสติไป ไม่เคยเจอแบบนี้ ไม่น่าให้ถ้วยนั้นไปเลย น่าเก็บไว้เป็นหลักฐาน แล้วพนักงานก็เปลี่ยนใหม่ให้ครับ

ผมก็ใจไม่ถึง เลยไม่ได้โวยวายอะไร แต่ก็ได้แค่เอารูปมาให้ดูกันเนี่ยแหละครับ อยากจะมาเตือนเพื่อนๆชาวพันธิป หรือยังไงก็ช่วยเผยแพร่กระทู้นี้ไปก็ได้ครับ ให้ระวังตัวกันไว้ จะได้ไม่มีใครตกเป็นผู้เคราะห์ร้ายแบบนี้อีก

ชีสหมดอายุแบบนี้ แฟนผมจะเป็นอะไรไหมครับเนี่ย ตอนนี้ไม่มีอาการอะไร ไม่รู้จะท้องเสียหรือป่าว ยังไงฝากเพื่อนๆแชร์เรื่องราวให้เป็นอุทาหรณ์กันต่อไปนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ป๋าตุ๊กกับหนูแพรว
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 55 22:03:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com