Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไอเดีย เบนโตะเก๋ มาฝากอีกแล้วค่ะ{แตกประเด็นจาก D12267498} ติดต่อทีมงาน

สวัสดี เช้าวันอังคารค่ะ....
เอา ไอเดียการทำเบนโตะ ง่ายๆ น่ารัก ๆ มาฝากอีกแล้ว
และเด็กๆ น่ารักๆ แวะมาทักทาย

ปลายเดือนนี้ จะได้กลับไปบ้านเกิดแล้วค่ะ ดีใจๆๆๆๆ
ไม่ได้กลับบ้าน มา 3ปีกว่าแล้ว ตื่นเต้นๆ
เมืองไทย บ้านเกิด จะเปลี่ยนไปมากใหมหนอ?
คุณสามีใจดี หาเงินค่าตั๋วบิน กลับบ้าน
กลับช่วงน้องเนเน่ ปิดเทอม ค่ะ...กลับที 5คน  เป็นแสนห้าบาท.
(แสนสาหัสจริงๆ  กลับบ้านไม่อยากไปเที่ยวใหนเลย
ทำกลับข้าวญี่ปุ่น ไอเดียน่ารักๆ ขายดีใหมเนี้ย...อิอิ...

พลอย บอก คุณสามี ว่าเธอก็ไม่ต้องไปซิ..เสียดายตังค์ เหอๆๆๆ
คุณสามีงอน ค่ะ...บอกว่า ใจร้าย  555+
สงสารสามีเหมือนกันค่ะ ทำงานหาตัง งกๆๆ อยู่คนเดียว
มาเลี้ยงครอบครัว...สายเลือดแทบจะกระเด็น  ไม่กลับตอนนี้
ก็จะเสียค่าตั๋วบินแสนแพง ขึ้นอีก  
ตอนนี้น้องริว ยัง 1ขวบ11เดือนค่ะ  เสียแต่ค่าประกัน

ขากลับ กะว่าจะกลับ วันที่ 17 ส.ค. เป็นวันเกิด น้องริวพอดีเลย
การบินไทยคิดค่าตั๋วซะ 7หมื่นเยน โอ้วววว..พระเจ้า..เด็กตัวเล็กนิสสสสสเด่ว
เลยต้องเลื่อนกลับก่อน 2วัน ค่ะ ..

คุณสามี จะมาตอนช่วงเทศกาลโอบ้ง มาเที่ยว 2-3วัน
แวะทำธุระ ที่ กทม. ด้วยนะค่ะ  จะเปลี่ยนเนเน่ เป็นบุตรบุญธรรมนะค่ะ
น้องเนเน่ เป็นคนไทยค่ะ
-ใครพอจะรู้ใหมค่ะ ว่าเราต้องไปทำเรื่องที่ใหน?
-ต้องหาพ่อน้องเนเน่ มาเซ็นด้วยใหมค่ะ ..ตามกฎหมายน้องเนเน่ อยู่ในการเลี้ยงดูของแม่ทั้งหมด
-ต้องเตรียมเอกสารมากใหมค่ะ  ยุ่งยากใหมค่ะ เพราะอยู่ไม่กี่วันเอง กลัวจะไม่ผ่านนะคะ
ขอบคุณ ล่วนหน้านะค่ะ

วันนี้บ่น ยาวเลย 555+  ไปดูเบนโตะ น่ารักๆ คลายเคลียดดีกว่าค่ะ
จานนี้ น่าร๊ากกก..มากๆ เลยค่ะ ง่ายมั๊กๆๆ ..

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 55 08:32:31

จากคุณ : Handmade Bag
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 55 08:13:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com