Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@ เมนูในความทรงจำ....แห่งลุ่มน้ำเจ้าพระยา "ขนมกล้วย" ขนมง่ายๆ ที่เกือบลืม. @ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ หนุ่ม-สาว ชาวก้นครัว ป้าเน็ทหายหน้าไปบ้างอย่าเพิ่งลืมกันเสียนะคะ

วันนี้มีขนมมาฝากค่ะ เป็นขนมที่ไม่ได้กินนานมากเป็น "ขนมกล้วย" ค่ะ ตอนเป็นเด็กจะเป็นขนมที่ได้กินประจำ

ขนมกล้วยนี้ทำได้ 2 แบบค่ะ คือแบบนึ่ง หรือแบบปิ้ง  วันนี้อุตริจะลอง"อบ"ดูค่ะ มาดูป้าเน็ททำขนมกล้วยกันค่ะ ขอออกตัวไว้ตรงนี้ก่อนนะคะว่าการทำอะไรที่ต้องโชว์ฝีมือนี่ป้าเน็ทจะแย่มากๆค่ะ แต่ถ้าโชว์มือละพอได้ 5555+

ดูภาพเปิด"ขนมกล้วย" นี้แล้วอย่าเพิ่งร้อง "ยี้" นะคะ ให้กำลังใจกันหน่อย เอิ๊อกๆๆ   นี่ก็เรียกว่า ประดิษฐ์ ประดอย สุดฝีมือแล้วคร๊า!!!

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 13:31:06

จากคุณ : phanet
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 13:29:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com