Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เชิญร่วมสนุกกันค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
มาตามสัญญาแล้วค่า  ของฝากเล็กๆน้อยๆจากอเมริกา
หลังจากที่กลับถึงไทยวันที่ 20 มิย.  ก็ยังไม่ได้ทำไรเลยค่ะนอกจากทดลองสูตรขนมและทดลองพิมพ์แบบต่างๆที่ซื้อกลับมา

ขนของกลับมาได้ไม่เยอะ  ยังทิ้งไว้ที่โน่นอีก 5 กระเป๋าใหญ่ๆซึ่งมีแต่วัตถุดิบและอุปกรณ์เบเกอรี่ทั้งนั้นเลยค่ะ
จะพยายามกลับไปเอาให้ได้  ไม่อยากที่จะส่งทางเรือ  เพราะว่ายังไงก็ตั้งใจว่าจะกลับไปเพิ่มเติมความรู้ทุกๆปีอยู่แล้ว

ยังมีอีกหลายคลาส  และเชฟอีกหลายคนที่ปู้พลาดไปเรียนด้วยในปีนี้
เพราะว่าเชฟหลายๆคนที่เปิดสอนที่บ้าน  ส่วนมากจะได้รับความนิยมมาก  
ต้องจองเรียนกันล่วงหน้าหลายเดือนเลยค่ะ
บางคนปู้ก็จองทัน  แต่บางคนก็ไม่ทันค่ะ
เสียดายจริงๆ  แต่ก็ไม่เป็นไร  โอกาสหน้ายังมีอีก

สำหรับของฝากจากเมกานี้ สำหรับรางวัลที่1-3 นะคะ
อาจจะเป็นแค่ของเล็กๆ  ไม่ใช่รางวัลใหญ่อะไร
แต่คนให้ด้วยใจนะเออ   อิอิอิ

รางวัลที่ 1 พายซิลิโคน  ทนความร้อนได้สูงถึง 450F หรือ 230C เลยนะคะ  ใช้คนอาหารในกระทะยังได้เลยค่ะ  ที่ขายในไทยส่วนมาก  จะไม่ใช่แบบทนความร้อน  หรือที่มี ส่วนมากก็ทนความร้อนได้ไม่สูงเท่านี้
แอบเห็นในบางเวป  ขายพายคล้ายๆแบบนี้ ราคาอันละ 750 บาทค่ะ

รางวัลที่ 2 ที่ปาดเนยน่่ารักๆค่ะ  ปู้ซื้อมาหลายเซ็ต  แบ่งฝากเพื่อนๆหลายคน  เลยเหลือหนึ่งอัน  นำมาเป็นรางวัลที่สองนะคะ

รางวัลที่ 3 Poppy seed ซื้อที่เมกา แต่เป็นของจากออสเตรเลียค่ะ  เอาไว้ใส่ในเค้กหรือขนมปัง

ทีแรก  ที่แอบคิดเอาไว้ว่า  จะให้รางวัลเป็นการมาเรียนทำเค้ก work shop กับปู้นะคะ  แต่เกรงใจอ่ะค่ะ  เพราะว่ายังต้องเคลียร์นักเรียนที่เขาจองคิวเรียนไว้ที่อุบล ก่อนปู้ไปเมกา  

ยังไม่ทราบว่า เดือนไหนจะได้ลงมาเปิดwork shop ครั้งที่ 6 ในกทม
และที่คิดเอาไว้นานแล้วก็คือ  อยากจะจัดwork shop การกุศลสักครั้ง  เพื่อเอาเงินไปบริจาคด้วยค่ะ(ขึ้นอยู่กับว่า จะช่วยการกุศลเรื่องใด)  โดยปู้จะมอบหมายให้ตัวแทนเป็นคนรับเงินทั้งหมด ไม่ต้องมาจ่ายให้ปู้นะคะ ค่าเรียนตามปกติที่สอนจริง  ไม่หักค่าใช้จ่ายค่ะ

ได้แค่คิด  แต่ยังไม่มีโอกาสได้ทำค่ะ  ไว้พร้อมเมื่อไหร่  ค่อยว่ากันนะคะ

เอาล่ะค่ะ  ทีนี้ก็มาถึงกติการ่วมสนุก

ขอให้เขียนเล่าประสบการณ์ครั้งหนึ่งในการทำขนม หรือ อาหาร แบบ โหด มันส์ ฮา
ไม่ว่าจะประสบความสำเร็จ หรือล้มเหลวก็ได้
เขียนสั้นๆ ความยาวประมาณ ไม่เกิน 20 บรรทัด

3 คนแรกที่โดนใจคนอ่าน  ได้รับกิ๊ฟมากที่สุด
ก็รับสามรางวัลนี้ไปเลยค่ะ

เริ่มตั้งแต่บัดเดี๋ยวนี้  จนถึงเวลา 12:00 น ของวันเสาร์ที่ 7 กค. 55

ผู้ที่ได้รับรางวัล  รบกวนส่งชื่อที่อยู่หลังไมค์ ภายในวันอาทิตย์ เพื่อที่ปู้จะได้ทำการส่งของ
ไปให้ในวันจันทร์ค่ะ

โอเคนะคะ  เริ่มเลยค่า  รออ่านของทุกๆคนค่ะ ^__^

จากคุณ : ดอกการะเวก
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 19:18:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com