Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] จากแกงกะหรี่ญี่ปุ่นเจ้าดัง ... สู่่อาหารแสนอร่อยล้ำทำเอง .... มาดูวิธีทำกันเถอะ !! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับพี่ๆน้าๆ ชาวก้นครัวทุกๆท่าน  

ผมเองเป็นน้องใหม่สำหรับห้องนี้สุดๆเลยทีเดียว  เพราะปกติจะอยู่แต่ห้องรัชดา และ ห้องกล้อง

เมื่อวานนั่งอ่านรีวิวทุกๆท่านก็รู้สึกว่า ไอ้นู่นก็อยากกิน ไอ้นี่ก็อยากทาน  เลยตั้งใจไว้ว่า เอ้อ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ลองทำอะไรอร่อยๆทานเองที่บ้านบ้างท่าจะดี

ส่วนตัว ผมชอบทานข้าวราดแกงกะหรี่มากๆ เลยตั้งใจว่า เอาล่ะ ลองมาทำเองดูบ้างดีกว่า  

ปกติผมชอบไปทานร้าน Coco ฯ   มากๆ เพราะรสชาติเด็ดจริง อร่อยจริง   แต่ติดอยู่เรื่องราคากับปริมาณเนื้อวัวที่ได้ (แหะๆ)

คิดเล่นๆว่า ถ้าทำเองคงจะได้ปริมาณที่เยอะกว่า และ เลือกคุณภาพของเนื้อได้มากกว่า

เอาล่ะ พูดมาเยอะแล้วนะครับ  วันนี้ขอทำรีวิวสั้นๆง่ายๆ  สำหรับการทำข้าวราดแกงกะหรี่ สูตรบ้านๆให้ทุกท่านรับชมกันบ้างดีกว่า

ติชมกันได้ตามสบายนะครับ  บางทีสูตรผมอาจจะไม่ได้ถูกต้อง 100%  แต่ผลงานที่ออกมา ผมขอคอนเฟิร์มเลยว่า อร่อยมากครับ

จากคุณ : กยิราเจ กยิราเถนัง
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:41:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com