Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งบ 300 จะซื้ออะไรมาทำกินเองสำหรับ 5 วัน 14 มื้อดีค่ะ!!!??? ติดต่อทีมงาน

ที่ห้องเรามีอุปกรณ์เครื่องครัว เครื่องปรุงทุกอย่างเลยค่ะ มีตู้เย็น ไมโครเวฟ ข้าวสารเอามาจากบ้าน

เราเลยตั้งงบว่า 300 ฿ สำหรับ 14 มื้อ คือ จันทร์-ศุกร์ (ศุกร์เย็นกลับบ้าน) เราจะสามารถมีชีวิตได้ด้วยเงิน 300 นี้มั้ย!!!???

ไม่ใช่อยากจะนึกสนุกหรืออะไรหรอกนะคะ เรื่องของเรื่องคือตั้งแต่ต้นเดือน

จนถึงปลายเดือนเรามีแพลนต้องไปต่างจังหวัดทุกสัปดาห์เลยค่ะ

เที่ยวด้วยและธุระด้วย แต่ละครั้งก็หมดไปเยอะ เลยจำเป็นต้องประหยัดในส่วนนี้

ค่ารถ ค่าเดินทางไปทำงาน ไม่ต้องค่ะ เพราะออฟฟิศอยู่ชั้น 4 ห้องพักอยู่ชั้น 8 ขับรถกลับบ้านทีเดียววันศุกร์

ในซอยมีรถขายกับข้าว ปากซอยมีบิ๊กซี ข้างๆ ออฟฟิศมีร้านขายอาหารสวัสดิการ กับข้าว 25-30

ลองช่วยคิดไอเดียกันหน่อยนะคะ ขอบคุณทุกๆท่านค่ะ ^^

จากคุณ : m_banking
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 13:25:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com