Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ อุณหภูมิในเตาอบ ติดต่อทีมงาน

เราซื้อเตาอบ มิโนย่า รุ่น 53 ลิตรมาค่ะ แต่ก่อนนี้ศึกษามาว่าอุณหภูมิจะสูงกว่าตัวปรับที่เครื่องจริงๆ ซัก 30 องศา

เราก็เลยไปซื้อตัววัดอุณหภูมิในเตาอบมา ตัวละ 450 บาท จากเซนทรัล

แล้วก็ลองตั้งตัวปรับที่เตาอบไว้ที่ 180 องศา ผ่านไป 15 นาที ตัวทอเมอร์มิเตอร์วัดอุณหภูมิอ่านได้ที่ 160 องศา เอง แล้วก็หยุดอยู่แค่นั้นไม่ขยับเลย

สรุปว่าเตาเราถ้าจะให้อุณหภูมิ 180 องศาต้องปรับที่ตัวปรับของเตาเพิ่ม เชื่อตามตัววัดอุณหภูมิดีกว่าใช่ไหมคะ

รบกวนด้วยค่ะ

**** สอบถามเพิ่มอีกนิดนะคะ เราวอลม์เตาแค่ 15-20 นาทีจนเทอโมมิเตอร์นิ่งนี่คือได้อุณหภูมิที่แท้จริงแล้วใช่ไหมคะ ส่วนมากเพื่อนๆ วอลม์เตากันกี่นาทีคะ*****

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ค. 55 22:58:39

จากคุณ : PHaTthiTA
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 55 17:11:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com