Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ ข้าวมันไก่มงคลชัยเทเวศน์ คิดราคาค่าน้ำซุปด้วย ค้ากำไรเกินควรไปไหม +++ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ผมมีโอกาสแวะไปทำธุระแถวเทเวศน์ ช่วงประมาณสิบเอ็ดโมง ก็เลยมาหาอาหารกลางวันทาน ตกลงมาลงตัวที่ร้านข้าวมันไก่มงคลชัย เพราะว่าขับรถผ่าน นั่งรถผ่านคิดว่าพอใช้ได้ กับคิดว่าช่วงนี้วันหยุดต้องไปเรียนแถวๆท่าพระจันทร์ ถ้าทานแล้วโอเค คงไว้เป็นที่ฝากท้องในช่วงเช้าๆ

เข้าไปในร้าน ก็สั่งข้าวมันไก่ต้มผสมเนื้อบ ธรรมดา หนึ่งจาน พอนั่งทานไปซักพัก ลุงคนนึงก็เดินมาถาม "เอาน้ำซุปไหม" ผมก็เลยตอบไปว่า "เอาครับ" เพราะด้วยความคิดของตัวเองแล้วคิดว่า ข้าวมันไก่ทั่วไปจะมีน้ำซุปอยู่แล้ว
ลุงคนดังกล่าว ก็ยกน้ำซุปมาหนึ่งถ้วยเล็กครับ
และก็เด็กเสริฟ ยกน้ำแข็งเปล่ามาให้หนึ่งแก้ว แต่ผมไม่ได้ทาน เลยบอกน้ำแข็งไม่รับครับ แต่เด็กเสริฟก็ยังตั้งทิ้งไว้

พอเรียกคิดเงิน ก็ราคาทั้งหมด 68 บาท ก็เลยลองถามว่า ข้าวจานละเท่าไร
ทางร้านบอกว่า 60 บาท ค่าน้ำซุปถ้วยละ 5 บาท น้ำแข็งเปล่าแก้วละ 3 บาท

ถึงกับผงะที่บอกว่้าค่าน้ำซุปถ้วยละ 5 บาท คือว่าขายข้าวมันไก่แต่คิดเงินค่าน้ำซุป แพงนรกมากครับ รสชาติก็ธรรมดามาก.

ฝากเตือนผู้ที่จะไปทานไว้ละกันนะครับ แล้วป้ายในร้านก็ไม่บอกนะครับ ว่าน้ำซุปถ้วยเท่าไร

จากคุณ : G.สาตริง
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 55 22:11:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com