Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำค่ะ อบเค้กในฟอยล์แล้วยุบ (แจกกิฟ) ติดต่อทีมงาน

อบเค้กส้มค่ะ อบในฟอยล์ 4741 ยุบนิดหน่อย ไม่เยอะ แต่อบใน 3404 กลับยุบเหลือเนื้อไม่ถึงครึ่ง เลยงงนิดหน่อยค่ะ. เคยเห็นกระทู้ว่าในนำถ้วยน้ำไปไว้ในเตาด้วย วิธีนี้ได้ผลกับฟอยล์มั้ยค่ะ. หรือมีคำแนะนำอื่นๆมั้ยค่ะ

จากคุณ : ชาแอปเปิ้ล
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 55 20:22:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com