Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[แนะนำอย่างแรง!!] ใครเคยกินลูกชิ้นปั้นสดที่ศรีราชาบ้างครับ มันอร่อยเว่อรรรรร์ แปลกใหม่ดี ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาได้ไปเดินเล่นในห้างโรบินสันศรีราชา แล้วออกมาหาของกินตรงตลาดนัดข้างโรบินสัน จะมีตลาดนี้ทุกวันพุธและหัส

เดินไปเดินมาเจอร้านนึง คนมุงเยอะมาก เลยไปดู คนขายนั่งปั้นลูกชิ้น (ใส่ถุงมือสะอาดแน่นอน) ปั้นสดๆหน้าร้านเลยครับ ชื่อร้าน "ลูกชิ้นปั้นสด"

ที่ชอบสุดๆก็คือมีลูกชิ้นผสมชีส, ผสมเห็ดหอม, ผสมปู ผมเลยซื้อ ชีสกับเห็ดหอมมากินอย่างละ 2 ไม้ ลองดูก่อน

ชอบบบมากกกก คือแบบกัดเป็นคำๆรู้เลยว่าเหํดหอม หัดเป็นชิ้นๆกรุบๆ อร่อยมาก ชอบเห็ดอยู่แล้ว

ส่วนชีสก็แปลกดี ไม่นึกว่าลูกชิ้นกับชีสมันจะเข้ากันได้ยังไง แต่มันอร่อยมากกก ชีสเป็นชีส

แล้วน้ำจิ้มก็อร่อยมากก ไม่เผ็ดมาก เปรี้ยวๆหวานๆ

แนะนำใครอยู่ชลบุรี ศรีราชา หรือผ่านไปแถวนั้น มีตลาดนัดข้างโรบินสันศรีราชา วันพุธ กับ หัส ตั้งแต่ 5 โมงมั้ง ถึงดึกๆครับ

ไม่่แน่ใจว่าวันพุธมีรึป่าว เดี๋ยวพุธที่จะถึงจะลองไป แต่น่าจะมีแหละครับเพราะตลาดนัดข้างโรบินสันนี้จะมีทุกเย็นวันพุธกับหัส

ขออภัยที่ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ไว้จะถ่ายมารีวิวเพราะชอบมากกกกกกก ไม่เคยกินลูกชิ้นที่ไหนอร่อยแบบนี้ ติดใจลูกชิ้นผสมชีส ผสมเห็ดหอมมาก แนะนำๆครับ

เพิ่มเติม : ลืมบอกไปว่านอกจากโรบินสันแล้ว วันอังคารก็มีตลาดนัดที่ ม.เกษตร ศรีราชา ด้วยครับตอนเย็น

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ค. 55 15:34:08

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ค. 55 20:34:15

จากคุณ : justinsaturdays
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 55 20:32:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com