Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยดูมาการองที่ทำครั้งแรกให้หน่อยเถอะค่ะ ^__^ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งทำมาการองครั้งแรก โดยใช้สูตรของคุณปังปอนด์ค่ะ
แต่ไม่ได้เอาอัลมอนด์กับน้ำตาลไปปั่น เพราะไม่มีเครื่องปั่นค่ะ
แล้วก็มีข้อสงสัยว่า
1. ลักษณะที่ได้มันโอเครึยังค่ะ
2. บีบมาการองยังไง ให้มันไม่มีจุกตรงขนมอ่ะค่ะ
3. ที่มันเป็นสีน้ำตาลตรงก้น กับหน้า เป็นเพราะไฟแรงไปรึเปล่าค่ะ
    ทั้งๆที่อบไปแป็บเดียวเองค่ะ ด้วยไฟ 150c ตามสูตร
4. ทำไมบางอันหน้ามันแตกค่ะ
5. เพิ่งอบเสร็จแต่ลองชิมเลยค่ะ แล้วเนื้อมันได้ไหมค่ะ
    พอดีมาการองที่ไปกินแต่ละที่ เนื้อมันไม่เหมือนกันค่ะ
    ก็เลยสงสัยว่า จริงๆ มันควรเป็นแบบไหนกันแน่น่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

จากคุณ : sweet bullet
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 55 01:33:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com