Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คิมจู(ซีคอน) ร้านอาหารที่สุดแสนจะบรรยาย ติดต่อทีมงาน

เริ่มด้วย เมื่อวานวันที่ 15 กรกฎาคม 2555 ผมและเพื่อนรวม 4 คนไปซีคอน และอยากทานบุฟเฟ่ต์ เลยได้ตัดสินใจจะไปทานบุฟเฟ่ต์ที่ร้านคิมจูกัน เพราะเห็นร้านนี้เปิดมาซักพักแล้ว ยังไม่เคยไปลองทาน

ความประทับใจแรกเมื่อมาถึง เดินเข้าไป พนักงานก็ทักทายต้อนรับปกติ และพนักงานก็พาผมและเพื่อนไป โต๊ะที่ติดริมกระจก(ซึ่งเหลืออยู่โต๊ะเดียว)

และมีพนักงานกำลังทำความสะอาดโต๊ะ(ซึ่งเกือบจะเสร็จแล้ว) และพนักงานก็ทำหน้า งงๆ(เหมือนมารออะไรกัน จะนั่งโต๊ะนี้หร๋อ อืมๆยืนรอไปก่อนนะ) พวกผมก็ยืนรอกันประมาณ 3-4 นาที ในที่สุดก็ได้นั่ง

หลังจากก็เลย สั่งเป็น บุฟเฟ่ต์ 289 + ข้าวกระเทียมอีก 20 บาท + น้ำ รีฟิล
ตกคนละ 357 บาท

พวกผมไปครั้งแรกก็เหมือนจะยังสั่งไม่ค่อยถูกว่ามันมีอะไรบ้าง(แต่ราคา 289 มีแต่ หมู กับไก่ ไส้กรอกแล้วก็ผักให้ 1 ตะกร้า)

พวกผมได้สั่งเป็น บุฟเฟ่ต์ 289 รวม 4 คน ข้าวกระเทียม คนละ 1 ถ้วย น้ำพั้นช์รีฟิล 1 แก้ว ชามะนาวรีฟิล 3 แก้ว

ครั้งแรกที่พนักงานงานยกน้ำมาให้ ก็เริ่มด้วยการยกน้ำ พั้นช์มา 3 แก้ว ชามะนาวมา 1 แก้ว

ข้าวกระเทียมที่สั่งไป ก็ยกข้าวราดงา มาให้ 1 ถ้วย

พนักงานก็ค่อยทยอยเอาอาหารมาเสร์ฟ อย่างละ 1 จาน ที่พวกผมมีสิทธิกิน

หลังจากที่อาหารชุดแรกที่เค้าเสิร์ฟมาให้ผมและเพื่อน หมดไป หลังจากนั้นผมพยายามที่จะเรียกพนักงาน(ที่เดินผ่านไปผ่านมา)

หลายรอบบางคนรับคำ ค่ะ แต่ไม่มาให้ผมสั่งของเพิ่ม ผมรอกันเป็น 10 นาที จากที่ของในเตาเหลือน้อย

จนต้องมานั่ง ย่างผักกินแล้วก็ยังไม่มีพนักงานมารับออเดอร์ พอพนักงานมาก็ไม่ได้เอาเมนูมาให้ดู แล้วคนไม่เคยไปกินร้านนี้จะสั่งถูกมั้ย พอเค้าเห็นผมสั่งไม่ถูก เค้าก็เดินไป ไม่มีการเอาเมนูอาหารบุฟเฟ่ต์ มาให้ดู พวกผมก็เริ่มอารมณ์เสียแล้ว

น้ำพวกผมกินหมดก็รวมแก้วกันไปไว้หน้าโต๊ะ ก็ไม่มีพนักงานมาเติม

พนักงานที่อยู่เคาเตอร์คิดเงิน พอจะเรียกมาสั่งอาหาร ก็รับคำแต่ไม่มา(แต่มีเวลาไปคุยเล่นกับคนอื่น ผมไม่รู้ว่าเป็นใคร เห็นใส่ชุดนอกและแซวเล่นกันกับพนักงาน)

พนักงานเดินผ่านโต๊ะผมเป็น 10 รอบผมเรียกพนักงานทุกครั้งแค่ไม่มีใครเห็น จนผมเปลี่ยนไปเป็นการมองพนักงานทุกคนที่เดินผ่าน ไม่มีใครสบตาลูกค้า หรือมองบนโต๊ะลูกค้า หรือถามว่าต้องการอะไรมั้ยเลย

จนสุดท้าย พวกผมทนไม่ไหว เรียกเก็บเงินเลย จึงมีพนักงานมาเติมน้ำ(ซึ่งเป็นรีฟิลให้) พวกผมก็บอกไม่ต้องแล้วครับ เก็บเงินเลย

จากคุณ : พึ่งผ่านมา
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 55 09:21:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com