Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอร้านเด็ดร้านอร่อยของชาวออฟิศแถวสวนลุม-วิทยุ-หลังสวนหน่อยสิครับ ติดต่อทีมงาน

ขอร้านเด็ดร้านอร่อยของชาวออฟิศแถวสวนลุม-วิทยุหน่อยสิครับ
ผมทำงานที่อาคารสินธรมา 10 ปีแล้วครับ และน่าจะเป็นปีสุดท้ายรึป่าวไม่แน่ใจ ก่อนจากไม่อยากจะเสียใจพลาดร้านอร่อยไป ใครมีบอกหน่อยครับ

ข้างล่างนี้เป็รลิสต์ที่ผมทานและอยากแนะนำ
รวมแต่ร้านถูกๆนะครับ ร้านแพงๆไม่ได้ใส่มาเพราะหลังสวนเยอะเหลือเกิน

1.ก๋วยเตี๋ยวยี่เจ ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ ใต้สินธร
2.ปูแดงส้มตำ (ไก่ทอดอร่อย ส้มตำธรรมดา)
3.ร้านอิ่มอร่อย สุดซอยต้นสนทะลุสารสิน
4.ร้านเย็นตาโฟลุงป้า ซอยต้นสนทะลุสารสิน
5.ก๋วยเต่ยวเป็ด ซอยต้นสนทะลุสารสิน
6.เที่ยงวันทำเอง ก๋วยเตี๋ยวน่องไก่หมูเด้ง หลังสวน ซอย6
7.ข้าวหน้าเป็ด+หลังสวนหูฉลาม
8.ส้มตำเต๊นท์หลังสวนมีร้านเดียว
9.ข้าวต้มโปโล
10.ก๋วยเตี๋ยวต้มยำโปโล
11.ไก่ทอดเจ๊กี
12.ส้มตำเจ๊ก้อยหลังสวน (ไก่ย่าง ปลาดุกย่างอร่อย)
13.ข้าวแกงร้านเจ็แหวด หลังสวนซอย 6
14.ลาบหลังสวน
15.บะหมี่กัว (เส้นใหญ่ผัดกะหรี่ อร่อย!)
16.ครัวในบ้าน (อาหารจานเดียวไม่แพง อร่อยด้วย)

เมื่อก่อนจะมีข้าวมันไก่เจ๊ปองกับเจ๊ฮวงแต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว

ใครมีอะไรแนะนำได้เลยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 55 13:48:31

จากคุณ : HOWL
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 55 13:44:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com