Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] +++ Jeepy Eatty +++ รีวิว "ก๋วยเตี๋ยวหมูบิน @ นวมินทร์ 85" ก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋นอร่อยๆ มาดูกันครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกๆท่าน ห่างหายจากการรีวิวไปร่วม 2 ปี ติดภารกิจงานรัดตัวมากมาย กอปรกับเกิดอาการเริ่มขี้เกียจถ่ายรูปครับ 555 เน้นกินอย่างเดียว

อีกประกมารนึงคือโดนยึดล๊อกอินไปจากเหตุชุลมุนวุ่นวายนิดหน่อยครับ เลยเกิดอาการจิตตกเล็กน้อย ตอนนี้ก็ยังไม่ได้คืนครับ เลยยืมของรุ่นพี่ที่ทำงานมาใช้จนจะกลายเป็นล๊อคอินของตัวเองไปอยู่แล้ว 5555

สาธยายชีวิตตัวเองมายืดยาว เข้าเรื่องกันเลยดีกว่าครับ วันนี้จะพาไปชิมก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋นอร่อยๆแถวเส้นเกษตรนวมินทร์ครับ

ร้านนี้เพิ่งเปิดได้ไม่นานประมาณเดือนกว่าๆครับ ที่รู้จักเพราะเป็นร้านของรุ่นน้องที่ทำงานนั้นเอง แฮะๆๆๆๆ แต่ไปกินก็ไม่เคยได้กินฟรีเลยนะครับ จ่ายตังเองตลอด >< ถือว่าอุดหนุนน้องในแผนกเนอะ^^"

เอาเป็นว่าร้านนี้เน้นขายก๋วยเตี๋ยวหมูน้ำข้นเข้าถึงน้ำซุป รสชาติอร่อยกลมกล่อมครับ แต่ผมว่ายังไม่ถึงที่สุด ร้านเพิ่งเปิดก็คงต้องปรับปรุงสูตรกันไปเรื่อยๆครับ แต่ตอนนี้รสชาติก็ถือว่าอร่อยแล้วละครับ

นอกจากก๋วยเคี๋ยวแล้ว เมนูอื่นๆก็มีให้เลือกชิมกันได้พอประมาณ จะมีอะไรบ้าง ไม่ต้องต่อความยาวสาวความยืดกันแล้วครับ ไปดูกันเลยดีกว่าเน้อ

จากคุณ : แต้วแว้ว
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 55 10:04:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com