Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โปรดทราบ ก๋วยจั๊บอรอยที่สุดในเมืองระยอง ต้องลอง ติดต่อทีมงาน

คือว่า ว่าจะตั้งกระทู้เกี่ยวกับร้านนี้นานแ้ล้วนะครับ ตั้งแต่ไปลองชิม

หลักจากที่ขับรถผ่านไม่ต่ำกว่า 100 รอบผ่านร้านนี้แหละ แต่ว่าไม่เคยแวะกินเลยสักครั้ง
เห็นป้ายแล้วอดคิดถึงบางร้านไม่ได้ แฮะๆ - -'

ผมเคยไปกินไก่ย่างอร่อยที่สุดในโลกมาแล้ว( ป้ายร้านเขาเขียนไว้นะ ) น่าจะเป็นแถวท่าช้าง
ไม่แน่ใจนะครับว่าใช่หรือเปล่า แต่คุ้นๆ พอเข้าไปสั่งไก่ที่อร่อยที่สุึดในโลกมากิน

โอวแม่เจ้า แก่เก่า เอามาอุ่นใหม่แถมอุ่นยังไม่ดีอีกต่างหาก - -'' หนังไก่แห้งกรอบ
อุ้ยลืมตัว บรรยายไปท่าจะยาว สรุปว่าไม่อร่อยครับ เลยเจอป้ายแบบนี้จะหนาวๆร้อนๆ

แต่ว่าพอมาเจอป้ายร้าน ก๋วยจั๊บอร่อยที่สุดในเมืองระยองเนี่ย คิดในใจ จะเป็นไงน๊า ถ้าอร่อยที่สุดในโลกเนี่ย ผมคิดว่าน่ากลัว แต่นี่บอกอร่อยที่สุดในระยอง แสดงว่าต้องมั่นใจอย่างมากว่าอร่อย
พอตัว  สรุปวันนั้นว่างๆพอดีครับและขับรถไปกินที่ร้านพอดี

สาเหตุที่ไม่ค่อยได้แวะกินเพราะว่าที่จอดรถจอดยากพอสมควร

วันนั้นไปกัน2 คนกับแม่ สั่งก๋วยจั๊บไปสักพักก็เอามาเสริฟ ( ก๋วยจั๊บนะครับที่เอามาเสริฟ )
ไม่ใช่เทนนิส ** กล้าเล่นเนอะ** ...เผื่อได้สักขำ...^_^V

เห็นหน้าตาก๋วยจั๊บและกลิ่นที่โชยจากชามชนจมูก อืมท่าทางจะอร่อยแหละ
พอผมกับแม่ ชิมไปแค่คนละคำเท่านั้นแหละครับ ผมวางช้อนเลย

แล้วหันหลังควับ ไปหาแม่ค้าพ่อค้าที่อยู่หน้าร้าน ตะโกนบอกว่า พี่ก๊าบ เอาใส่ถุง 3 ถุงคร๊าบเพ่
พิเศษด้วยนะครับถุงนึง ^____^

สรุปว่า อร่อยครับ อร่อยสมชื่อเค๊าแหละ และราคาไม่แพงด้วย 30 บาท
เอาง่ายๆใครมาระยอง และอยากกินก๋วยจั๊บที่อร่อยแบบไม่ผิดหวัง ก็แวะกินได้นะครับ

ผมอธิบายไม่ถูกนะ เอาง่ายๆ ร้านนี้อยู่แถว ตลาดลาวหนะครับ คนเขาเรียกกันว่าแบบนั้น

ถ้ามาจากระยอง และจะตรงไปทาง มาบตาพุด จะมีสี่แยกก่อนถึงโรงเรียนอัสสัมระยองหนะครับ
ถ้าเจอสี่แยกนี้ให้เลี้ยวขวาครับ  เถ้าเลี้ยวขวามาแล้วสัก ไม่เกิน 100 เมตรครับ
มองทางขวามือไว้ จะมีป้ายติดไว้อยู่ ว่า ก๋วยจั๊บอร่อบที่สุึดในเมืองระยอง นั่นแหละ หาที่จอดและจัดไปได้เลยครับ ^^

เดี๋ยววันหน้าไปกินอีกจะเอารูปมาฝากกันด้วยนะครับ :D

จากคุณ : คิดนอกกรอบ
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 55 04:56:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com