Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Chubby Lawyer's Cafe' - ทนายอ้วนชวนหิว :: โหว ... เส็ก โครงการ 4 - Winh Wah Restaurant, Wan Chai ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

กลับมาจากฮ่องกงตั้งแต่เมื่อวันจันทร์เย็นๆ เมื่อวานนี้สลบไสลไม่ได้สติไปวันนึงเต็มๆ วันนี้ก็ยังอาการไม่ค่อยดีครับ แปลกใจมากๆ ไม่เคยอย่างนี้มาก่อนครับ อาการมันเหมือน jet lag แต่ว่าไปแค่ฮ่องกงเท่าน้น ไม่ได้ข้ามโซนแบ่งเวลาเลย

วันนี้ก็เลยลองฝืนๆทำตัวเป็นปกติดูครับ ถ้าเกิดอาการ jet lag ต้องพยายามฝืนทำตัวเป็นปกติซักวันนึงครับ แล้ววันต่อๆไปจะดีขึ้น ถ้าขืนนอนนะครับมันจะนอนยาวไปเลย

ไปฮ่องกงคราวนี้สนุกกว่าคราวไหนๆ เพราะมีเรื่องเกิดขึ้นมากมายครับ เดี๋ยวติดตามอ่านทีละกระทู้นะครับ เดี๋ยวจะทยอยเล่าให้ฟัง อิอิอิ

คราวนี้เรามาพักที่โงแรม Novotel Century ซึ่งอยู่ในเขต Wan Chai ค่อนข้างลำบากเรื่องการเดินทางนิดหน่อยครับ คือว่าช่วงที่ฮ่องกงมีการเซลทั้งเกาะแหล่งช้อปปิ้งใหญ่ที่สุดก็คือ Tsim Sha Tsui ครับ ถ้าได้พัก Novotel Nathan จะดีมากๆครับ เพราะออกจากโรแมก็สามารถช้อปได้เลย ถ้าไปพักที่ Novotel Century ซึ่งอยู่ฝั่งฮ่องกงก็จะต้องนั่งรถไฟใต้ดินข้ามอ่าวฮ่องกงมาลงที่สถานี Tsim Sha Tsui ครับ เหตุเพราะว่าโรงแรม Novotel Nathan เต็มครับ แต่ก็ไม่พ้นความพยายามของเราครับ พักที่ไหนก็ได้ เดี๋ยวเราจะตามไปช้อปเอง ฮ่าๆๆๆ แต่ขอบอกว่า เขต Wan Chai มีร้านอร่อยๆให้ไปลองเยอะมากๆครับ

เราเดินทางถึงฮ่องกงเวลาเกือบๆเที่ยง กว่าจะ check in เข้าพักที่โรงแรมเสร็จก็บ่ายกว่าเกือบๆบ่ายสอง อาหารบนเครื่องที่กินไปนิดหน่อยก็ละลายไปหมดแล้ว ก็เลยเล็งร้านอาหารใกล้ๆโรงแรมเอาไว้ร้านนึงครับ

Wing Wah Restaurant

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 55 12:02:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com