Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากขอเคล็ดลับการทำบัตเตอร์ครีมแล้วไม่เลี่ยนหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ปกติใช้สูตรของคุณแหม่ม Tiara นะค่ะ แต่ทำแค่ครึ่งสูตรตลอดค่ะ

ทีนี่ ทำกี่ทีๆ ก็จะมีคนบอกว่ามันเลี่ยน เนยติดลิ้น หวานปลายลิ้นนะค่ะ

ก็เลยลองหาวิธีดู ก็ไปหาเจอว่าให้ใส่น้ำมะนาวลงไป ประมาณ 1 ช้อนชา

แต่มันก็ยังไม่ดีขึ้นนะค่ะ เลยอยากทราบว่า ทำอย่างไรให้มันไม่เกิดอาการพวกนี้นะค่ะ

ตอนนี้เรื่มท้อใจกับการตีบัตเตอร์ครีมมากค่ะ ใช้แต่วิปปิ้งครีมตลอดเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

ปล. ใช้เนยของอลาวรี่ กับ เนยขาวนะค่ะ

จากคุณ : ตั๊มจี้
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 55 13:29:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com