Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

CR ------------แพกรุงเก่า อยุธยา----------------CR ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ รีวิวแรกในห้องก้นครัวเลยค่ะ
ผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยนะคะ

เห็นหลายๆ ท่านรีวิวร้านกุ้งเผาอยุธยา ก็เลยสงสัยมากๆ ว่าทำไมไม่มีร้านนี้เลย
ทั้งๆที่ร้านนี้เราไปประจำมานานมากๆ แล้ว
เริ่มเลยนะคะ

ขับรถมาเรื่อยๆ ค่ะ จากกรุงเทพ ก็จะเห็นแยกเข้าอยุธยา ก็ตรงมาค่ะ
พอเจอวงเวียนเจดีย์ ก็ตรงไปค่ะ
จนถึงสะพานข้ามรถไฟ + แม่น้ำ (แม่น้ำอะไรหว่า) พอลงสะพาน เลี้ยวซ้ายเลยค่ะ ขับย้อนไปหน่อยนึง พอเห็นแม่น้ำ เลี้ยวขวา
ตรงไปสัก 200-300 เมตร ก็จะเห็นร้านค่ะ
จอดรถด้านขวามือ ร้านจะอยู่ด้านซ้าย

จากคุณ : zezari
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 55 20:47:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com