Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม Pound Cake สูตรคุณสายสุนีย์ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
ถามเรื่อง pound cake  คะ

1. อยากทราบว่านตท. 210 กรัม  ต้องใช้น้ำตาลแบบเม็ดละเอียดที่ไว้สำหรับทำเค้ก (ยี่ห้อ ลินด์ )  หรือ เป็นน้ำตาลธรรมดาที่เราไว้ใส่อาหาร  คะ

2. อบโดยใช้ไฟล่าง ก่อนหรือเปล่า่คะ หรือ ไฟบน- ล่าง

3. เค้กหน้าแตกค่ะ แก้ปัญหายังไงคะ

4. ถ้าจะเปลี่ยน เค้กเป็น รสชาเขียว หรือ กาแฟ ต้องละลายกับน้ำ หรือ เอาไปละลายกับเนย

5. เราทำแล้วให้เพื่อนชิม ได้รับคำชมและบอกว่า ยังไม่ได้กลิ่นเนย และเนื้อเค้กนิ่มเกินไป  

ขอบคุณ คุณสายสุนีย์ สูตรอร่อยที่แบ่งปันคะ

จากคุณ : larmarth
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 55 22:34:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com