Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเปลี่ยนจากกล่องสามเหลี่ยม มาเป็นถ้วยฝอย ขนาดไหนดีค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีทำเค้กเป็นรายได้เสริมค่ะขายที่ทำงาน ทำช็อคหน้านิ่ม กับเค้กส้ม เค้ก 3 ปอนด์ตัดแบ่งออกมา 12 ชิ้นใส่กล่องสามเหลี่ยม ตอนนี้อยากจะเปลี่ยนมาเป็นถ้วยฟอยล์เพราะคิดว่าสะดวกดีและประหยัดเวลาไม่ต้องตื่นแต่เช้ามานั่งตัดแบ่งใส่กล่อง ห่อพลาสติก และแบ่ง Layer ตัวเค้กอีก  พักนี้เริ่มล้าแล้วค่ะนอนดึกตื่นเช้ามานั่งจับเค้กใส่กล่องชักไม่ไหว555+
อยากรบกวนถามว่าต้องใช้ถ้วยฟอยล์ขนาดเท่าไหร่ค่ะ กับเค้ก 3 ปอนด์ จะแบ่งออกมาได้กี่ถ้วย ปกติเค้กตอนใส่กล่องสามเหลี่ยมขายอยู่ที่ 25 บาท แต่ถ้าใส่ถ้วยฟอยล์ก็อยากให้ได้จำนวนถ้วยเท่าเดิม คือ 12 ถ้วย เพราะถ้าไม่ถึง 12 ถ้วยคงต้องได้ปรับราคาขึ้นอีก จะปรับราคาก็สงสารน้องๆที่ทำงานที่ออฟฟิศจะสู้ไม่ไหว(รายได้น้อยๆกันอยู่อิอิ) และเวลาในการอบต้องน้อยลงอีกใช่มั้ยค่ะปกติดเค้ก 3 ปอนด์ ชิฟฟ่อน ป้อมอบอยู่ที่ 45 นาทีค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ค. 55 09:04:56

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 55 21:05:00

จากคุณ : KapomGokKui
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 55 14:19:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com