Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามเรื่องเครื่องชงกาแฟครับ ยี่ห้อ Minimex นี่เป็นยังไงบ้างครับ ถือว่าโอเคมั๊ย? ติดต่อทีมงาน

วันนี้ไปเดินงาน Homework Expo ที่ไบเทคมา เจอเครื่องทำกาแฟยี่ห้อ Minimex ลดราคา มีสองรุ่น Barista 1 กับ Barista 2 ราคา 8,500 กับ 7,500 ตามลำดับ รุ่นแรกแพงกว่า 1,000 ตรงที่มีถ้วยกรองปรับขนาดช็อตกับดันกากกาแฟออกมาทิ้งได้

อยากรู้ว่ายี่ห้อนี้นี่ถือว่าโอเคมั๊ยครับ มีใครพอรู้จักหรือเคยใช้บ้างรึเปล่า ก่อนหน้าเคยตั้งกระทู้ถามส่วนใหญ่จะพูดถึง Gaggia กับ Krupps กัน (ที่งบไม่เกินสองหมื่นนะครับ) แล้วไอ้ที่ต่างกัน 1,000 แต่ได้ถ้วยกรองปรับขนาดช็อตกับดันกากกาแฟออกมาทิ้งได้นี่มันคุ้มมั๊ยครับ หรือไม่จำเป็นก็ได้ ขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้านะครับ

จากคุณ : lullullah
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 55 21:45:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com