Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Kyoboshi@Kyoto 2 stars Michelin ร้านเทมปุระ 2 ดาวมิชลิน ที่เพื่อนญี่ปุ่นบอกผมว่าอร่อยที่สุดในโลก ติดต่อทีมงาน

เพิ่งกลับมาจากญี่ปุ่นหมาดๆเลยครับ วันนี้จะมารีวิวร้านเทมปุระที่ได้ 2 ดาวมิชลินในเกียวโต
ร้านนี้ชื่อร้าน Kyoboshi ครับ Kyoboshi เฉยๆนะครับ มันจะมีอีกร้านนึง ชื่อคล้ายๆกันคือ 7-chome Kyoboshi ร้านนั้นอยู่ในโตเกียว
สำหรับร้านนี้เพื่อนผมจองล่วงหน้าไว้ประมาณ 1 เดือนครึ่ง
เพราะเค้าจะรับแต่ลูกค้าจองเท่านั้น
เพื่อนบอกว่าตั้งแต่กินเทมปุระในญี่ปุ่นมาร้านนี้อร่อยที่สุด
เลยบอกว่านี่คือร้านที่อร่อยที่สุดในโลก
จะเด็ดจริงหรือไม่ยังไง ลองไปตามดูกันนะครับ
ขอเปิดตัวด้วยภาพรวม course นี้นะครับ
รวมทั้ง course น่าจะประมาณ 18-20 ชิ้นผมน่าจะตกบางชิ้นไป
ไปดูกันเลยครับ

จากคุณ : megamovie
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 55 10:54:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com