Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ท้อจังค่ะ ตีสปันจ์ไม่ได้สักที ติดต่อทีมงาน

ตีเสียมาเกือบสิบก้อนแล้วค่ะ ตอนแรกๆที่ทำก็ไม่เข้าใจขั้นตอนหลายๆอย่าง แต่ก็ไม่เคยท้อค่ะ ยังพยายามตีต่อไป มาคราวนี้แหละค่ะที่รู้สึกว่าตัวเองไม่กล้าทำแล้ว อาการหน้ายุบ เค้กเป็นไตพาลไปติดกับชิฟฟ่อนที่เคยทำได้ดีไปด้วย ตอนนี้กลายเป็นว่าหน้าเค้กยุบจนเป็นเรื่องปกติไปแล้ว
เนยก็อุ่นแล้ว เทเป็นสายแล้ว ไข่ก็อุ่น ตีออกมาเป็น stage ribbon สวย ใส่พิมพ์แล้วก็ฟูดี แต่พอเข้าอบกลายเป็นว่าขอบขึ้นฟูก่อน ตรงกลางค่อยขึ้น แต่ขึ้นสัก10นาทีก็เริ่มยุบทั้งๆที่อุณหภูมิก็ถึง ใช้เทอร์โมมิเตอร์วัดก็แล้ว ยังไงก็ไม่ขึ้น ไม่ฟู ยุบกลาง ขอบไหม้  ใครพอมีคำแนะนำไหมคะ  แก้มาหมดแล้ว เหนื่อยใจมากค่ะ

จากคุณ : myearn
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 55 20:41:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com