Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ สอบถาม ] เรื่องการลดน้ำหนัก โดยไม่ทานข้าวมื้อเย็น ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมกำลังพยายามลดน้ำหนัก  โดยมื้อเช้าทานปกติ  มื้อกลางวันทานก๋วยเตี๋ยวเส้นหมี่  มื้อเย็นทานน้อยมากประมาณ 3ช้อน (เฉพาะกับข้าว)  ออกกำลังโดยการทำงานบ้าน และเดินไปเดินมา เพราะไม่ค่อยมีแรง

ผมสังเกตุว่าถ้าวันไหนไม่ทานมื้อเย็นเลย  น้ำหนักจะลงเยอะ

ในทางกลับกัน  ถ้ามื้อเย็นทานปกติ  น้ำหนักก็จะกลับมาขึ้นอีก

คำถามนะครับ

1. ถ้าผมต้องการคุมน้ำหนักให้อยู่ในระดับนี้  หรือลดลงกว่านี้  ผมต้องห้ามทานมื้อเย็นตลอดไปเลยหรือ?

2. ถ้าผมยกเลิกความตั้งใจในการลดน้ำหนัก  กลับไปทานมื้อเย็นปกติ  น้ำหนักผมจะโยโย่กลับไปที่เดิม  หรือหนักกว่าเดิมมั๊ย?

3. รู้สึกว่าน้ำหนักจะไม่ลงกว่านี้แล้ว  ผมควรจะทำอย่างไรต่อ  (ตอนนี้พยายามคุมแคลลอรี่  ไม่ค่อยจะมีแรงไปออกกำลัง)

เฮ้อ!  อยากกลับไปหล่อๆ เหมือนตอนเป็นหนุ่ม

ปล.ฝากกราฟการลดลงของน้ำหนักของผม  มาเพื่อพิจารณา

จากคุณ : ล้นฟ้า
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 55 11:27:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com