Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

__________________Homemade Bento [จากใจ] ให้สามี ____________________ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ Homemade Bento [จากใจ] ให้สามี กลับมาแล้วค่ะ

วันนี้เป็นวันแม่ต้องขอกล่าวเปิดกระทู้ก่อนเลยว่า รักแม่มากค่ะ ถึงจะอยู่ไกลกัน

แต่ความรักที่มีต่อแม่ก็ไม่เคยเปลี่ยน และได้โทรไปกราบสวัสดีและบอกรักแม่ เหมือนทุกวันเรียบร้อยแล้ว

เรามาเริ่มที่เรื่องของเรากันดีกว่า จากการที่เริ่มทำข้าวกล่อตั้งแต่เดือนมิถุนายนจนถึงตอนนี้ก็ล่วงเวลามาเกือบ 3 เดือนแล้ว

และรู้สึกว่าช่วงหลังนี้มีการนิยมทำข้าวกล่องมากขึ้น เพราะมีแม่ๆหลายๆท่านทำข้าวกล่องและโพสภาพลง

เป็นการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นที่ดีมากเลย และขอให้ความรักที่มีต่อการทำอาหารคงอยู่คลอดไปค่ะ

ส่วนตัวแม่แมวเองความคิดว่าจะจัดข้าวกล่องเป็นรูปอะไรในแต่ละวันเริ่มไม่กระฉูดเท่าที่ควรได้แต่มองซ้าย-มองขวา

จับนู้นนี่ในบ้านมาลงข้าวกล่องถึงความคิดสร้างสรรค์จะไม่ค่อยมี ความปราณีตจะมีน้อย แต่ความรักที่มีต่อพ่อแมวยังเต็มเปี่ยมเสมอ

และสำหรับช่วงนี้มีเพื่อนสมาชิกหลายท่านได้ข้อความมาว่า อยากให้ลงขั้นตอนการทำ และแม่แมวได้รวบรวมขั้นตอนการทำโดยละเอียด(คิดว่าละเอียดแล้วนะ)

มาลงไว้ในกระทู้นี้ด้วยแล้ว เดี๋ยวมาชมภาพรวมกันก่อนค่ะทั้งหมดนี้เป็นข้าวกล่องของเดือนสิงหาคม เริ่มจากวันที่1-10

สำหรับเพื่อนที่อยากจะแนะนำ ติ-ชม หรือมีข้อเสนอแนะสามารถโพสหรือส่งข้อความหลังไมค์มาได้เลยนะคะ แม่แมวน้อมรับทุกความคิดเห็น

และถ้าเพื่อนสมาชิกท่านใดมีความคิดสร้างสรรค์หรือรูปแบบการจัดข้าวกล่องแบบใหม่สามารถนำเสนอมาได้เลยค่ะ

ปล. ข้าวกล่องทั้งหมดที่นำเสนอเป็นข้าวกล่องที่ใช้ทานจริง

ขนาดกล่องข้าวคือ 6*6 นิ้วค่ะ

จากคุณ : AoRaEa
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 55 10:28:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com