Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เค้้กวันแม่ ติดต่อทีมงาน

วันแม่ปีนี้ไม่ได้ซื้อของขวัญอะไรให้แม่เลยค่ะ
เพราะกลัวซื้อแล้วแม่ไม่ถูกใจ ก็เลยคิดว่าจะทำเค้กให้เป็นของขวัญวันแม่แทนละกัน
ถึงแม้ว่าที่บ้านเรา ทั้งพ่อและแม่ไม่ค่อยอยากให้ทำเค้กสักเท่าไหร่ เพราะกลัวลูกสาวจะเหนื่อย
(จนไม่เป็นอันทำงานอย่างอื่น)
แต่เราก้อยังดื้อทำอยู่เรื่อยๆ ก้อทำไงได้ คนมันชอยทำหนมนี่เนอะ

ครั้งนี้ชวนพี่สาวมาทำด้วยกันค่ะ
งานนี้รวบยอดสองงาน ทั้งย้อนหลังวันเกิดพ่อ และวันแม่วันนี้ค่ะ

มาดูผลงานกันเลย
คิดว่าแม่คงชอบนะ แต่แม่ไม่ได้พูดไรมากนอกจากเห็นหน้าเค้กแล้วบอกว่า
" กิ๊บทำเองเหรอ ถ้างั้นไม่ต้องมีหน้าร้านก้อได้ ทำตาม order ก้อพอนะ แม่ว่า .. " อิอิ

จากคุณ : Gibpiko
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 55 17:56:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com