Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เค้กวันแม่ค่ะ >w< (+ถามเรื่องฟอนดอง) ติดต่อทีมงาน

ทำเค้กวันแม่ด้วยฟอนดองครั้งแรกค่ะ
ฟอนดองที่ทำมันแตก ๆ อาจจะเป็นเพราะตอนแรกไม่มีเนยขาวตอนนวดเลยแห้งไป  ทำแบบแบะแซด้วยค่ะ  พอดีมาร์ชเมลโล่หมด  
แถมนวดแล้วเหนียวก็โรยไอซ์ซิ่ง โรยเข้าไป โรยยเข้าไป - -
เลยอยากถามนิดหน่อยค่ะ
ปกติตอนรีดฟอนดองกะนวดเนี่ย  ใส่ไอซิ่งเพิ่งเหมือนนวแป้งเลยรึเปล่าอะคะ
แม่ชิมบอกหวานจัง หรือปกติมันหวานอย่างนี้อยู่แล้ว

ปล.ทุกอย่างออมมาสมบูรณ์ดีค่ะเว้นแต่ฟอนดองแตกและ...ตอนตีบัตเตอร์ครีม  ทำเกลือหกค่ะ TTOTT ดีที่ยังกินได้ไม่น่าเกลียด  แต่รีู้สึกได้เบา ๆ ว่ามันแอบเค็ม

ปล2.ลายมือไก่เขี่ยมาก เอิ๊ก ๆ

แก้ไขเมื่อ 12 ส.ค. 55 23:12:21

จากคุณ : ออมกะตังใส่กระปุก
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 55 22:57:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com