Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงคุณ Are Yoiผมขอชี้แจงอีกครั้งนะครับ แสดงว่ายังมีคนไม่เข้าใจอีกหลายคน และขอลงรูปเนื้อตุ๋นและป้ายร้านอีกครั้งนะครับ [ย้ายจาก : อาหารการกิน] ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอบอกผู้ดูแลก่อนนะครับว่าผมไม่มีเจตนาในการโปรโมทร้านแต่อย่างใดนะครับ
แต่มีเพื่อนๆในห้องก้นครัวก็คือคุณ Are Yoi นั้นยังไม่เข้าใจผมเลยขอตั้งกระทู้ชี้แจงอีกรอบนะครับ
จากกระทู้นี้ครับ
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D12501486/D12501486.html#40

และความเห็น ของคุณ Are Yoi

ความคิดเห็นที่ 38    
ด้วยความเคารพ

ระยะหลังผมไม่ค่อยอยากตอบกระทู้คุณคิดนอกกรอบสักเท่าไหร่

คุณค่อนข้างจะคิดฟุ้งซ่าน อยู่ในโลกของจินตนาการมากกว่าความเป็นจริง และแต่ละอย่างที่ตุณได้โม้ (ถ้าเป็นเรื่องจริงก็ไม่)

คุณคิดแต่ละอย่างออกมา เมนูสร้างสรร สารพัดโปรโมชั่น แต่ในความเห็นของผม หลังๆ เริ่มออกทะเล ห่างไกลจากเนื้อตุ๋นไปถึงใหนแล้ว

ทุกวันนี้ ผมทำงาน เปิดกิจการส่วนตัวเล็กๆ ประมาณ Pub ผสม Snooker Club อยู่ จะเกี่ยวกับอาหารอยู่บ้างก็ตรงน้ำเมานี่แหละ

รายได้ไม่มากแค่ได้พอเลี้ยงบุพการีและครอบครัว ได้ ตามตามอรรถภาพ

ผมไม่เคยคิดนอกกรอบครับ คิดแต่ทำวันนี้ให้ดีที่สุด ไม่ทำความเดิอดร้อนให้ใคร ตั้งใจทำมาหากิน อยู่ในโลกของความเป็นจริง

เท่าที่อ่านจากข้อมูลของคุณ อนุมานว่าอายุคุณก็คงอ่อนกว่าผมไม่กี่ปี

แถมยังไม่มีภาระเรื่องผู้สืบสกุล อีกด้วย เราหลังไมค์คุยกัน แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันหลายครั้งแล้ว

แต่คำแนะนำทั้งหลายทั้งปวงของผม มันเหมือนเป่าสาก คุณมีความมั่นใจ คุณมีความคิดสร้างสรร มีอุดมคติที่อยากจะทำอะไรให้แปลกแต่กต่าง

แต่จนถึงวันนี้ ผมยังไม่เคยเห็นอะไรที่เป็นรูปธรรมจากคุณสักอย่าง แม้แต่รูปร้าน รูปอาหาร ถึงขนาดผมอาสาจะเดินทางไปชิม ไปรีวิวให้คุณถึงร้านแต่คุณก็ปฏิเสธ

ผมยังไม่แน่ใจเลย ว่าสิ่งที่คุณบรรยายมาต่างๆ นาๆ ร่วม 2 ปี และที่แชร์ทัศนะกัน ทั้งหน้าไมค์ และหลังไมค์กับผม

ขนาดงานใหญ่ที่การไฟฟ้าคุณนัดกันเป็นมั่นเป็นเหมาะ แต่สุดท้ายก็เบี้ยว ด้วยคำแก้ตัวว่า...ขาดค่าเดินทาง

ถ้าคุณจะมาจริง แล้วไม่มีปัจจัยพอค่าเดินทาง ผมว่าเพื่อนๆ ห้องนี้ไม่ได้แล้งน้ำใจหรอกครับ

ตั้งแต่กระทู้เนื้อตุ๋นอร่อยที่สองของโลกของคุณ ความรู้สึกของผมตอนนี้ ยากจะเชื่อได้ว่าแท้จริงแล้วเป็นเรื่องจริงหรือไม่ *ถ้าเป็นเรื่องจริงผมขออภัยไว้นะที่นี้นะครับ*  

แม้แต่รูปร้าน รูปอาหารก็ไม่เคยเห็น แถมคิดโปรโมชั่นต่างๆ นาๆ ได้แต่แถมข้อจำกัดเพียบ มันเหมือนเด็กนักศึกษาที่กำลังพยายามเขียน case ส่งอาจารย์ยังไงไม่รู้

คุณเข้ามาเก็บเกี่ยวหลายๆ สิ่งจากห้องนี้ บอร์ดนี้ ทั้งสูตรอาหาร และประสบการณ์ต่างๆ

โดยที่ยังคุณไม่เคยเป็นผู้ให้เลยแม้แต่น้อย ถ้าสูตรคุณดีจริง ก็เอามาแชร์ ให้เพื่อนๆ ลองทำดู ก็ได้ อันนี้ไม่ใช่เรื่องใหญ่ เรื่องใหญ่คือ "คุณมันจริงหรือเท็จ"

มีแต่กระทู้นี้ ที่อ่านแล้วรู้สึกอยากจะตอบ

ไม่ว่าเรื่องดราม่าที่คุณเล่ามาทั้งเรื่อง สุขภาพ บุพการี และคู่ชีวิต ผมเห็นด้วยอย่างนึงครับ ว่ามัน

ไร้สาระ

https://www.google.co.th/#q=pantip+%E0%B9%82%E0%B8%95%E0%B9%8A%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%A7+%E0%B8%84%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%9A&hl=th&prmd=imvns&ei=FCMoUInSG83RrQe2nYGQDA&start=10&sa=N&bav=on.2,or.r_gc.r_pw.r_qf.&fp=8000410c4584ed82&biw=1536&bih=703

*แก้คำผิด+พยายามาทำ hyper link*

แก้ไขเมื่อ 13 ส.ค. 55 11:47:46

แก้ไขเมื่อ 13 ส.ค. 55 04:58:54

แก้ไขเมื่อ 13 ส.ค. 55 04:57:19

จากคุณ : Are Yoi  
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 55 04:36:17  
ถูกใจ : Syrup On Ice, K sama, jeeper, boomtar

แก้ไขใส่ลิงค์กระทู้เก่า แต่มั่วไปมั่วมาขอโทษครับ

แก้ไขเมื่อ 14 ส.ค. 55 02:02:26

แก้ไขเมื่อ 14 ส.ค. 55 01:57:59

แก้ไขเมื่อ 14 ส.ค. 55 00:18:45

จากคุณ : คิดนอกกรอบ
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 55 00:17:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com