Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Apam malaysia steamcake สูตรและวิธีทำ เค้กนึ่งน่ารักๆ สไตล์มาเลย์ค่ะ [ย้ายจาก : การทำอาหาร] ติดต่อทีมงาน

มาตามสัญญา วันนี้เอาสูตรและวิธีทำ เค้กนึ่ง ของทางมาเลย์มาฝากค่ะ  เนื้อเค้กนุ่มมาก  เป็นรองขนมปุยฝ้ายนิดเดียว  แถมมีไส้ด้วยนะคะ  

การตั้งกระทู้นี้ของ จขกท สิ่งเดียวที่ต้องการคือแบ่งปันค่ะ  สำหรับคนที่ ไม่ชอบหรือ แอนตี้ การใช้สีผสมอาหาร  ก็ข้ามไปกระทู้อื่นนะคะ  ขอความกรุณา งดการกระแทกแดกดัน หรือคอมเม้นท์ ที่ทิ่มแทงใจ ก็อย่าเลยนะคะ   คนตั้งกระทู้ ฮาวทู เพราะต้องการแบ่งปัน  และต้องการกำลังใจ จากเพื่อนๆ  

ที่ต้องออกตัวแบบนี้ เพราะก่อนหน้านี้ กระทู็ฮาวทู  ซาลาเปาแองกรี้เบิร์ดของจขกท  กระทู้นี้  http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2012/05/D12113841/D12113841.html
เกือบจะมีดราม่า  ดังนั้นกระทู้นี้ ไม่อยากให้มี เรื่องราวแบบนั้นเกิดขึ้นอีกนะคะ  มันบั่นทอนกำลังใจค่ะ

จากคุณ : jena_naam
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 55 20:53:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com