Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีใช้เจลลาตินแผ่นที่ถูกต้องใช้กันอย่างไรค่ะ ขอความรู้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากขอความรู้เกี่ยวกับการใช้เจลาตินแผ่นค่ะ

คือตั้งใจจะลองทำ บันน๊อฟฟี่ ค่ะ
แต่ในสูตรต้องใช้เจลลาตินค่ะ
เคยลองใช้ด้วยวิธีแช่น้ำเย็นแล้วใส่ลงไปทั้งน้ำที่แช่นั้นด้วย
แต่เคยอ่านเจอ บางคนก็ให้ใส่เฉพาะเจลลาตินที่แช่น้ำเย็นจนนิ่มแล้ว โดยบีบเอาน้ำออกเท่านั้น

ตอนนี้เลยสับสนค่ะ วิธีใช้ที่ถูกต้องควรเป็นอย่างไร???

รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ

จากคุณ : ooh oohhoo
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 55 15:00:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com