Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมถึงเรียกขนมปังแท่งๆเหลืองๆ ว่าขนมขาไก่ครับ ติดต่อทีมงาน

ขอคำตอบที่มันมีเหตุผลรองรับหน่อยนะครับ ไม่เอาคำตอบที่ว่า "เพราะมันเหมือนขาไก่" นะครับ
ความรู้สึกผม ผมว่ามันไม่ค่อย make sense เท่าไหร่
ถามใคร ใครก็ตอบแบบนี้ แต่ตอบแบบเดาทั้งนั้น ถามว่าจริงมั้ย ชัวร์มั้ย ส่ายหัวทุกคน

หรือถ้ามันชื่อนี้เพราะมันหน้าตาเหมือนขาไก่จริงๆ ก็ขอข้อมูลยืนยันซักนิดนะครับ

เพราะผมคิดว่าถ้ามันชื่อขนมขาเป็ด ทุกคนยังจะตอบว่ามันเหมือนขาไก่อยู่มั้ย คงตอบว่าเพราะมันเหมือนขาเป็ดแทน ฮ่าฮ่าฮ่า

ใครทราบข้อมูลเชิงลึก ช่วยทำให้ผมกระจ่างทีครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
คำถามนี้เอาไปถามอากู๋ อากู๋ยังตอบไม่ได้

ขอบคุณครับ

จากคุณ : GunnerLoveLove
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 55 18:27:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com