Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สืบเนื่องจากงานปาร์ตี้ของกลุ่ม สว. จึงขอเอามาเล่าสู่กันฟัง ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากการปาร์ตี้ของกลุ่ม สว. ในเมนู "ลาบปลาเพี้ย" เมื่อวันก่อน
ระหว่างกินกันไป  คุยกันไป  ก็ได้ข้อสรุปแบบหาเรื่องกินกันอีกครั้ง
ตอนแรกคุยกันว่าน่าจะมีรายการย่าง  แต่ด้วยข้อจำกัดของลมฟ้าอากาศ
จึงขอเปลี่ยนเมนูกัน  แต่วันกำหนดเอาเย็นวันอาทิตย์  สถานที่เดิม พ่อครัว
มอบให้ผมอีก  ผมก็เลยมีข้อแม้ว่าถ้างั้นผมขอรับเป็นเจ้าภาพทั้งหมด  ห้าม
ใครยุ่งเกี่ยว  ด้วยความเกรงใจ สว.รุ่นพี่ที่ขับรถไปซื้อปลา  หมดค่าปลา
ค่าน้ำมันรถไปเยอะ

เมนูที่เราตกลงกัน  ด้วยความเคารพ  มันไปคล้ายหรือเกือบจะตรงกันกับ
ของคุณประสานไมตรี (น้องชายผมเอง ขออนุญาตเกาะน้องเขาดังหน่อย)
ที่เพิ่งจะนำเสนอไปเมื่อ2-3วันก่อน  โดยไม่ได้ตั้งใจครับ  ไม่ว่ากันนะครับ
มันคนละแนว ของผมมันจะออกแนวลูกทุ่งครับ

พรรคพวกผมเยอะ  ไม่ว่าจะปลา  เนื้อ  หมู  สั่งซื้อทางโทรศัพท์ครับ  เมื่อ
วันเสาร์ โทรไปสั่งเนื้อ  ขอให้จัดชุดต้มให้ 1 ชุด  300 บาท  ได้มาอย่างนี้ครับ

จากคุณ : สล่าปู่
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 55 11:55:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com