Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Q]โอวาเล็ตใช้แทนSPได้มั้ยค่ะ?? ติดต่อทีมงาน

มีโปรแกรมจะลองทำท๊อฟฟี่เค้กให้คุณแม่ค่ะ
เลือกสูตรได้แล้วว่าจะใช้สูตรของแม่สลิ่ม
แต่ในสูตรจะมีใส่SPด้วยพอดีที่บ้านเราไม่มีSPมีแต่โอวาเล็ตอยู่กระปุกเบ้อเริ่มเลย
ไม่รู้ว่าพอจะใช้แทนกันได้มั้ยค่ะ
ถ้าใช้ได้แล้วต้องใช้ปริมาณเท่าไหร่

แก้ไขเพิ่มเติมคำถามอีกหน่อยนะคะเพิ่งเห็นว่าในสูตรของแม่สลิ่มตัวหน้าใช้แบะแซด้วย ถ้าเราไม่ใส่จะมีผลอะไรหรือปล่าวค่ะ

มีสูตรทำท๊อฟฟี่เค้กเด็ดๆสูตรไหนอีกมั้ยช่วยแนะนำทีค่ะ  

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ^^

แก้ไขเมื่อ 20 ส.ค. 55 19:41:42

แก้ไขเมื่อ 20 ส.ค. 55 19:30:10

จากคุณ : piggy-wiggy
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 55 19:01:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com