Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR or SR ??] Exclusive Dinner @ ISSAYA : ไปชมดินเนอร์แบบเอ็กซ์คลูซีฟกับเชฟเอียนกันครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ปกติผมจะอยู่ในห้องบลูพลาเน็ต มี 2 ล็อกอิน คือ kkk-srinakarin และ Mercedes-K พอดีได้รับโอกาสที่ดีได้ไปดินเนอร์แบบเอ็กคลูซีฟกับเชฟเอียน เชฟกระทะเหล็กผู้โด่งดัง เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆห้องก้นครัวบ้าง แต่ผมเองก็ไม่ได้เป็นนักกินระดับเซียน ปกติจะถนัดพวกโรงแรมห้าหกดาวถ้าผิดพลาดตรงไหนรบกวนผู้รู้ในห้องนี้ช่วยเข้ามาแก้ให้ด้วยนะครับ

รีวิวนี้ผมก็งงว่าจะใส่ CR หรือ SR ดี ?? ขอขยายความตรงนี้ก็แล้วกัน ผมเป็นลูกค้า Krungsri Exclusive ซึ่งต้องลงทุนตามจำนวนที่ทางแบ็งค์กำหนด ทางแบ็งค์ได้เชิญลูกค้ากลุ่มนี้ไปสัมผัสประสบการณ์ที่น่าประทับใจโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย

ตอนแรกก็จะใส่ SR แต่มานึกดูอีกที แบ็งค์ก็ได้ประโยชน์จากเงินลงทุนของลุกค้า ก็อยากจะตอบแทนลูกค้าบ้าง โดยจัดงานอีเว้นท์ต่างๆเช่นไปตีกอล์ฟ ฯลฯ ทางแบ็งค์ก็คงเอากำไรส่วนหนึ่งจากเงินลงทุนของเรานั่นแหละไปจัดงานเลี้ยงที่ ISSAYA ทางร้านอาหารก็ได้เงิน ไม่ใช่ให้กินฟรี

แล้วไม่มีข้อผูกมัดกันว่า ผมทานอาหารแล้วต้องกลับมาทำรีวิว ผมจะทำก็ได้ ไม่ทำก็ได้ ขึ้นกับความพอใจของผม ดังนั้นผมจึงคิดว่ารีวิวนี้เป็น CR ??  

จะอย่างไรก็แล้วแต่ เมื่อรู้ที่มาที่ไปแล้ว ท่านที่มาชมจะได้ใช้วิจารณญานในการรับชมได้อย่างเหมาะสมครับ

ปล. ห้อง BP เพิ่งเกิดวิกฤติ CR & SR ไป ผมเลยต้องมาชี้แจงให้ละเอียดครับ พร้อมแล้วไปชมกันเลยครับ

จากคุณ : kkk-srinakarin
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 55 20:53:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com