Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

###...มีดอกเกลือมาแบ่งปันครับ.......### ติดต่อทีมงาน

บางท่านอาจจะรู้จักดอกเกลือ   แต่บางท่านก็คงยังไม่รู้จัก   ผู้ที่ชอบทำอาหารบ่อยๆจะรู้จักเป็นอย่างดีเพราะดอกเกลือจะให้รสชาติที่ดีกว่าเกลือชนิดอื่นๆ   ปัญหาที่คนส่วนใหญ่ไม่รู้จักอาจเป็นเพราะไม่ได้วางขายโดยทั่วไป   ตอนนี้ผมมีดอกเกลือพอสมควรเนื่องจากพี่ชายและพี่สาวของผมใจตรงกันซื้อมาฝากผมพร้อมกัน   ผมขอแบ่งให้เพื่อนๆที่สนใจทั้งหมด 3 ท่านๆละ 0.5 ก.ก.  ท่านใดสนใจแจ้งความประสงค์ได้นะครับ  ผมจะรอข้อมูลถึงวันพรุ่งนี้แล้วจะใช้วิธีสุ่ม  กรณีมีผู้สนใจเกิน 3 ท่านนะครับ

ดอกเกลือหรือเกสรเกลือ เป็นผงเกลือเล็กๆ สีขาว ลอยจับตัวกันเป็นแพอยู่เหนือน้ำผืนนาเกลือ มีราคาแพงกว่าเกลือชนิดอื่น รสชาติเค็มอมหวาน กลมกล่อม (นี่คือจุดเด่น) ดอกเกลือจะเกิดก่อนเกลือเม็ด ในตอนเช้าดอกเกลือจะลอยขึ้นมาซึ่งชาวนาเกลือจะช้อนเอาดอกเกลือในตอนนี้

จากคุณ : ประสานไมตรี
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 55 12:09:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com