Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] จิบชายามบ่าย ที่ TWG เอ็มโพเรี่ย ครับ (The Finest Teas of The World) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

ขอนำเสนอร้านชาที่พึ่งเปิดสาขาในประเทศไทยครับ
ชื่อร้าน TWG  ตั้งอยู่ที่ชั้น G ในห้างเอ็มโพเรี่ยมนะครับ
เป็นร้านชามาจากสิงค์โปรครับ
แล้วในร้านจะมีชาให้เลือกจากทั่วโลกเลยครับ มีหลากหลายประเภทมากๆ
กว่า 800 กลิ่นได้ครับ (เยอะมากๆๆๆ)

เห็นข่าวที่แรกมาจากหนังสือพิมพ์ครับ เลยได้เห็นว่าร้านตกแต่งสวยมาก
เลยเป็นที่มาของการไปจิบชาครั้งนี้ครับ (ปกติผมดื่มชาเย็น โอเลี้ยง กาแฟเย็น ไปตามเรื่องตามราว)

ขอเชิญรับชมครับ

แก้คำผิด ตรงที่ผมคิดว่าร้านนี้ มีมาตั้งแต่ปี 1837 นะครับ จากข้อมูลของคุณ Trijack
ที่ความคิดเห็นที่ 68 ครับ
จริงๆกำเนิดมาแค่ไม่กี่ปีครับ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ย. 55 22:17:34

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ย. 55 00:48:41

จากคุณ : K.R.I.T.
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 55 00:43:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com