Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

;[CR:]^0^Pikaball ขอเสนอความอร่อยน่ากินริมรถไฟฟ้า กินเนื้อย่างหนุกๆ "Rising Yakiniku"@Nihonmachi สุขุมวิท 26ครับ^0^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ
ช่วงนี้ เข้าหน้าฝน หน้าหนาวเเล้ว
อากาศเย็นๆ ฝนตกแทบทุกวันเลย
สำหรับผม ถ้าเป็นไปได้ อยากกินพวกชาบู
หรือไม่ก็เนื้อย่างยากินิคุทุกวันเลยล่ะ
เหตุผลง่ายๆ จะได้อยู่หน้าเตาร้อนๆ หน้าหม้อร้อนๆไงครับ อิอิ

คราวนี้ ก็มากินเนื้อย่างกับร้าน Rising Yakiniku
ที่เค้าว่าเป็นเจ้าแรกที่มีเนื้อเเบบพิเศษ
มาอยู่ในบุฟเฟ่ด้วย ได้ยินแบบนี้ก็ขอร้องว้าว!!!!!!......เลย
นั้นคือเนื้อ Shimofuri Wagyu เกรดดีกว่าเนื้อ Wagyu เสียอีก
ได้ยินคนที่ร้านพูดกับคนที่เดินมาดูป้าย
ตอนนั้น ผมนั่งรอเพื่อนที่หน้าร้าน
ผมสั่งวัวจากญี่ปุ่น เมืองยามากาตะเลย
เนื้อพวกนี้ ราคาโลล่ะ......พันบาท (ฟังไม่ถนัด) แต่ผมรวมให้ในบุฟเฟ่
ถ้าจะมาทาน ขอเเนะนำแบบ 999 เลยดีกว่าครับ
แบบ 599 จะทานได้เเค่เนื้อที่ขายในไทย
แบบ 999 จะได้เนื้อนำเข้า บล้าๆๆๆ......
ได้ยินแบบนี้ คงต้องขอลองเนื้อแบบ 999 เเล้วล่ะ
จะนุ่มน่าทานขนาดไหน มารับชมกันเลยคร้า.............บ

จากคุณ : pikaball
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 55 19:05:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com