Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามเรื่อง การตวงส่วนผสมค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีเราว่าจะลองทำเค้กนมเย็นสูตรเอามาจากบล็อคแม่สลิ่มค่ะ
ส่วนหน้าเค้ก คือ
วุ้นผง 2/3 + 1/6 ช้อนชา
น้ำตาลทราย 75 กรัม
แป้งข้าวโพด 35 กรัม
นมสด (1) 450 กรัม จุ๋มตวงเป็น 450 ซีซี
นมสด (2) 65 กรัม จุ๋มตวงเป็น 65 ซีซี
น้ำแดงเฮลส์บลูบอย 7 ช้อนโต๊ะ
เนยสด 65 กรัม
วิปปิ้งครีม 65 กรัม
สีผสมอาหารสีชมพู

อยากรบกวนถามว่า ผงวุ้น 2/3+1/6 ช้อนชา

เราจะตวงยังงัยคะ  เพราะช้อนที่เราซื้อมา มีแค่ 1 ช้อนชา 1/2 ช้อนชา และ1/4 ช้อนชาเองค่ะ

รบกวนตอบด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : โลกยังหมุนอยู่
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 55 14:03:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com