Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มี dark chocolate สามารถเอามาละลายทำ milk chocolate ได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

มี dark chocolate อยู่ที่บ้านอ่ะครับ ของ toblerone (รู้สึกจะผสมอัลมอนด์หน่อยๆด้วย)

แต่พอดีเป็นคนไม่ชอบ dark choc เ่ท่าไหร่ รู้สึกว่ามันขมอ่ะครับ

อยากทราบว่าจะเอา dark choc ที่มี ไปทำเป็น milk choc ได้ไหมครับ
แล้วต้องใส่อะไรเพิ่มบ้างครับ มีวิธีทำประมาณไหนครับ

ขอบคุณมากๆครับผม ^^"

จากคุณ : m_stay22
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 55 21:07:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com