Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~[[ ___ ปิดเทอมทั้งที ชวนมาทำ RAINBOWS CUPCAKE กันค่ะ___ ]]~ <3 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ห่างหายหน้าไปนาน ไม่ได้มาเล่นห้องนี้เท่าไหร่ ก่อนหน้านี้จริงจังลดน้ำหนักอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้ช่างมันและค่ะ ไม่ลดสักที พอล่ะ เซง ๕๕๕๕

วันก่อน นอนเล่น Instagram อยู่ ก็เห็น มีคนอัพรูป Rainbow cake ขึ้นมา โห้วว ทำไมมันน่ารักจัง <3

ก็เลยลองเสริช เฉพาะคำว่า #rainbowcake ดู ขึ้นมาเพียบ กี๊ส น่าร๊ากกกมว๊ากกกเลยอ๊ะ >w<

หลงรักเข้าอย่างแรง!!~ มันดูกุ๊กกิ๊ก ลิตเติ้ลโพนี่มั่กๆ >___< <3

ยิ่งที่เค้าทำเป็นชั้นๆ ก้อนใหญ่ๆนะคะ น่าร๊อคคคคอย่างแรงงงงง !!!! ชอบจริงจังค่ะๆ

เลยอยากลองทานบ้าง คือรู้แหละว่ามันก็แค่ เค้กเนย ใส่สี ทำเป็นชั้นๆ แต่มันยุ่งยากอะ ขี้เกียจทำ ๕๕๕

เลยลองเสริชร้านที่ขายในเว็ปดู แหม.... ทำไมมันหายากหาเย็นจัง ลองโพสถามก็แล้ว เสริชหาก็แล้ว

ที่ Auckland ไม่มีแน่ๆล่ะ ที่ไทยก็แลดูหายากเหลือเกิน มีก็คือต้องสั่งทำ ซื้อทีก้อนใหญ่ๆทั้งก้อน

เอาวะ ... ความอยากครอบงำ อะไรมาฉุดก็ไม่อยู่ล่ะ คือหอที่ส้มเพิ่งย้ายมาเนี้ย เค้าไม่มีครัวในห้องค่ะ คือห้องครัวต้องแชร์เอา อุปกรณ์อะไรก็ไม่มี เลยไม่ได้ทำขนมมาตั้งนานแล้วค่ะ ไม่มีแป้ง น้ำตาล หรืออะไรเก็บไว้เลย

อยากลองทำสนองความอยากเฉยๆ จะซื้อทุกอย่างใหม่หมดก็ใช่ที่ ครั้งแรกส้มเลย ซื้อแค่สีผสมอาหาร 4 สี กับ แป้งเค้กสำเร็จรูปมาลองทำก่อนค่ะ

แต่เดี๋ยวจะลงสูตรแบบ ไม่ใช้แป้งสำเร็จรูปให้ด้วยค่ะ คือสรุปส้มทำทั้งหมดสองรอบ เพราะอะไรเดี๋ยวมาดูกันค่ะ

เอารู้มาอวดก่อน เรียกน้ำย่อยสักนิด :)

RAINBOW CAKE

จากคุณ : freeplay200
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 55 17:28:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com