Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเรื่องปรึกษาค่ะ >>> wedding cupcake <<< ติดต่อทีมงาน

คือพี่ชายสุดที่รักจะแต่งงานค่ะ เราก็อยากจะทำเค้กวันงานให้เค้า ว่าจะทำคัพเค้กค่ะ แต่เนื่องจากวันงาน ออร์แกไนเซอร์จำเป็นอย่างเราคงยุ่งวุ่นวายสามล้านแปดเป็นแน่แท้ เลยแพลนว่าจะทำเค้กก่อนวันนึง แล้วแช่เย็นไว้ เลยจะรบกวนถามเพื่อนๆ ก้นครัวดังนี้ค่ะ

1. ถ้าเราจะบีบครีม (ว่าจะใช้ swiss meringue buttercream) บนเค้กไว้ก่อน แล้วจับยัดตู้เย็น วันรุ่งขึ้นค่อย decorate จะโอเคมั้ยคะ

2. เนื้อเค้กเป็นบัตเตอร์เค้กดีมั้ยคะ แอบคิดเองว่าเป็นเค้กที่ถึงแช่เย็นมาก็ยังกินอร่อย

3. ชั้นวางคัพเค้กแบบ 3 ชั้นเนี่ย หาซื้อได้ที่ไหนคะ ราคาประมาณเท่าไร แล้วถ้าเราจะใช้โฟมกลมๆ มาซ้อนกันเป็นชั้นๆ แทนจะเวิร์คมั้ยเอ่ย เพราะถ้าซื้อชั้นมาน่าจะได้ใช้แค่งานนี้เท่านั้นนิ แอบงก อิอิ

4. ของ decorate เนี่ย ถ้ามันแพงนักก็ว่าจะทำมาร์ซิแพน ไม่ก็ดอกไม้ไอซิ่งเอง เทียบกันแล้วเจ้าสองตัวนี้อันไหนง่ายและทำเก็บไว้ได้นานกว่ากันคะ คงต้องทยอยๆ ทำแล้วแช่เย็นเก็บไว้  

สุดท้าย พรุ่งนี้จะไปตะลุยสำเพ็งและพาหุรัดค่ะ ไปจัดการเรื่องผ้ารับไหว้ และหลายสิ่งอัน ว่าจะแวะดูถ้วยเค้กแถวๆนั้นด้วย คงจะได้เข้ามาดูกระทู้ตอนกลางคืนเลย ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^o^

จากคุณ : lookkaew
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 55 21:46:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com