Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยดูสูตรให้หน่อยค่ะ จะทำขาย แต่ราคาสูง ติดต่อทีมงาน

สูตรคุณ Tiara ค่ะ  
ราคาสูงสำหรับลูกค้าบริเวณที่ขาย เลยอยากปรับให้ได้ราคาที่ถูกกว่า 

แป้งเอนกประสงค์ตรา 'ว่าว' 400 กรัม 
ผงฟู 1 1/2 ช้อนชา
น้ำตาลทรายขาว 180 กรัม
เกลือ 1/2 ช้อนชา
ไข่ไก่ 1 ฟอง
เนยเค็ม 300 กรัม  อันเปลี่ยนเป็นเนยจืดแล้วเพิ่มเกลือ ราคาถูกกว่า แถวนี้ไม่มีเนยเค็มสำหรับทำเบเกอรี่ หรือจะใช้มาจารีนแท่นค่ะ 
นมสดจืด 2 ช้อนโต๊ะ
กลิ่นวานิลลา 1 ช้อนชา 

รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Pooky Linda
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 55 14:39:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com