Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนด้วยค่ะ อบเค้กแล้วไม่ขึ้นฟูเลย ทั้งที่ทำเหมือนเดิมทุกอย่าง เกี่ยวกับสภาพอากาศรึเปล่าคะ ติดต่อทีมงาน

วันก่อนมีตั้งกระทู้ถามไปทีแล้วค่ะ แต่มีมาตอบคนเดียวเอง ก็เลยขออนุญาตถามอีกทีนะคะ เมื่อวันก่อน อบเค้กทั้งหมด 3 เตา  เตาแรก เป็นมัฟฟิน และ อีกสองเตาเป็นชิฟฟอน เค้กไม่ฟูเหมือนอย่างเคยทั้งสามเตาเลยค่ะ นุ่มเป็นปรกตินะแต่ว่าไม่ค่อยจะฟู

วันนี้ก็อบอีกค่ะ ชิฟฟอน ไม่ฟุเลย ทั้งที่ปรกติเวลาอบมันจะฟูขึ้นเห็นได้ชัด ทั้งที่ทำเหมือนเดิมทุกอย่าง สูตรเดิม ไข่สด ส่วนผสมไม่มีอะไรหมดอายุ เกี่ยวกับสภาพอากาศรึเปล่าคะที่ฝนตกหนัก หรือว่าเพราะอะไร รบกวนด้วยนะคะ คนที่กินเค้กก็บอกว่ารสชาติเหมือนเดิมแต่เนื้อเค้กไม่เหมือนเดิม ตอนนี้เซ็งมากค่ะ

เตาอบเราเป็น houseworth 53 ลิตรค่ะ

จากคุณ : แบ๊น แบน
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 55 10:16:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com