Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** Pound Cake สูตรคุณนี โดยคุณนู๋ยู้ฮู้ ... confirm ค่ะว่า เป๊ะ! ** ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เมื่อคืนได้มีโอกาสลองสูตร top hit ของห้องก้นครัวกับเค้าสักที ... ทำแค่ครึ่งปอนด์ค่ะ เพราะส่วนตัวทำ butter cake ที่ไหร่ เจ๊งไม่เป็นท่าทู้กกกครั้งให้ตายซิ ^^

คราวนี้ลองอีกสักครั้ง เห็นวิธีการทำไม่เหมือน butter / pound cake เดิมๆที่ต้องตีเนยให้ขึ้นฟูก่อน ... ว่าแล้ว ฝ่ารถติดถึงบ้าน ชั่ง ตวง ตี ....

เลขที่ออกนะคะ... โอ้ววว มายยยย ก๊อดดดดด เริ่ดดดดดดส์! เยี่ยงนี้ค่ะ ^^

ขอบคุณสูตรดีๆ การแบ่งปันดีๆ จากพันทิปนะคะ

จากคุณ : Miss Valentine
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 55 11:10:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com