Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทำขนมขาย ในราคาไม่แพงค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ ห้องก้นครัวด้วยค่ะ คือที่บ้านมีมาการีนยี่ห้อแซมซั่น 1 ลัง (สีส้มๆ) ประมาณ 10 กว่ากิโล ไม่อยากทิ้งไว้ให้เสียของน่ะค่ะ อยากจะเอามาทำขนมขาย แต่ไม่รู้ว่าขนมอะไรที่จะต้องใช้มาการีนบ้างน่ะค่ะ

ที่ดูๆ อ่านๆ ในก้นครัวมาก็อยากลองทำเค้กกล้วยหอมดูบ้าง แต่เค้กกล้วยหอมก็ไม่ได้ใช้มาการีน อยากให้เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ

ปล. เราไม่มีเตาอบนะคะ มีแต่ไมโครเวฟ (มีระบบปิ้งย่าง สามารถทำได้รึป่าวคะ)

จากคุณ : โดเรม่อนทมิฬ
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 55 08:33:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com